Stjorn 2024 - The DIF Board.
Bergrós, Helga, Stefanía og Andrea. Á myndina vantar Malin.
14. mars 2024 á Selfossi
Stjórnarskipan :
Stefanía Sigurðardóttir, formaður
Andrea Björk Hannesdóttir, ritari
Bergrós Gísladóttir, gjaldkeri
Helga Andrésdóttir, meðstjórnandi
Malin M. Persson, meðstjórnandi
INT. syning HRFI 2.mars 2024
Dómari : Liz-Beth Liljeqvist (SE) /39
BOB - Besti hundur tegundar & BIG-2 :
ISCh Arnarstaða Þróttur
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISCh ISJCh NORDICCH RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh Arnarstaða Þróttur -CACIB
2. ISCh ISJCh Kolsholts Þengill -res.CACIB
3. Kolsholts Skrúður -CAC
4. Reykjavalla Íslands Sómi
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh ISJCh NORDICCH RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum -CACIB
2. ISCh Ístjarnar Dimma Nótt -res.CACIB
3. Lotta -CAC
4. Snætinda Fjalla Fold
Besti hvolpur tegundar :
Íslands Dimmuborgar Stolt
Besti ungliði tegundar :
Kolsholts Skrúður -junCAC & junCACIB
Besti öldungur tegundar og 4. besti öldungur sýningar :
C.I.B.ISCh ISJCh NORDICCH ISW22 NLM RW-17 Sunnusteins Einir -vet.CAC & vet.CACIB
Besti ræktunarhópur tegundar og 3. besti hópur dagsins :
Kolsholts ræktun
Višurkenningar DĶF
Stigahæsti hundur ársins 2023 :
ISCh RW-22-23 Arnarstaða Baldintáta IS27999/20
Stigahæsti hundur ársins af gagnstæðu kyni :
ISCh Arnarstaða Þróttur IS27997/20
Stigahæstu rakkar DÍF 2023 :
1. ISCh
Arnarstaða Þróttur -22 stig
2. ISCh ISJCh RW19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -16
3. ISCh RW-21 Stjörnuljósa Huppur Snati -9 stig
4. Reykjavalla
Íslands Sómi -6 stig
Stigahæstu tíkur DÍF 2023 :
1. ISCh
RW-22-23 Arnarstaða Baldintáta -36 stig
2. Kolsholts
Káta -10 stig
3. Laufeyjar
Urðargletta -7 stig
4. Laufeyjar
Sóldögg frá Dverghamri -6 stig
og ISCh
Ístjarnar Dimma Nótt -6 stig
Stigahæsti ræktandi ársins 2023 :
Kolsholts ræktun - 7 stig
Stigahæsti öldungur ársins 2023 :
ISvetCh Sunnusteins Hrina - 14 stig
Arsfundur 2024
Happy Holidays
Dagatal DÍF er til sölu hér > https://verslun.dif.is/
Athugið, hægt er að leita tilboða hjá stjorn@dif.is ef um sérpöntun er að ræða, þ.e. 10 stk. eða fleiri.
Winter Wonderland & ISW. HRFI 26.11.2023
Dómari : Arne Foss (NO) /33
BOB - Besti hundur tegundar & BIG-3 :
Kolsholts Káta
BOS - Besti hundur af gangstæðu kyni :
Stokk-Sels Smári
Bestu rakkar tegundar :
1. Stokk-Sels Smári - CAC & N.CAC
2. ISCh RW-21 Stjörnuljósa Huppur Snati -res.NCAC
3. Reykjavalla Íslands Sómi
4. Gerplu Vaki
Bestu tíkur tegundar :
1. Kolsholts Káta -CAC & N.CAC
2. Laufeyjar Sóldögg frá Dverghamri -res.NCAC
3. ISCh RW-22-23 Arnarstaða Baldintáta
4. ISJCh Kolsholts Harpa
Besti öldungur tegundar :
Kolsholts Flauta -vet.CAC
Besti ungliði tegundar :
Kolsholts Káta -jun.CAC
BOS ungliði : Stokk-Sels Smári -jun.CAC
Besti ræktunarhópur tegundar og 3.besti hópur dagsins :
Kolsholts ræktun
Hvolpasyning HRFI - 4.nov.2023
Besta ungviði tegundar & Besta ungviði sýningar :
Arnarstaða Bensi
Dómari úrslita : Lilja Dóra Halldórsdóttir
Besti hvolpur tegundar : Kolsholts Skrúður
Tegunda dómari : Anna Guðjónsdóttir
Nęsta haustganga sunnud. 15.10. 2023
Hvaleyrarvatni, Hafnarfirði kl.15:30 Hittumst á nýja bílastæðinu vestan megin við vatnið.
Þetta er taumganga og frábær þjálfun á sama tíma, taka með kúkapoka og tilheyrandi fyrir hundinn.
Í lok göngu ætlum við að setjast niður, fá okkur nesti (ef veður leyfir). Allir eru velkomnir !
INT. syning HRFĶ 7.-8.okt. 2023
Dómari : Elisabeth Spillman (SE)/ 35
BOB - Besti hundur tegundar & BIG -3 :
ISCh Arnarstaða Þróttur
BOS - Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni :
Arnarstaða Gróska
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh Arnarstaða Þróttur - CACIB
2. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -res.CACIB
3. Hnífsdals Húni - CAC
4. Stefsstells Vaskur ll
Bestu tíkur tegundar :
1. Arnarstaða Gróska - CAC & CACIB
2. Snætinda Fjalla Fold - res.CACIB
3. Laufeyjar Urðargletta Frá Dverghamri
4. ISJCh Kolsholts Harpa - jun.CACIB
Besti ungliði tegundar :
ISJCh Kolsholts Harpa
Besti öldungur tegundar :
Sunnusteins Hrina - Vet.CAC & Vet.CACIB
BOS öldungur : Leiru Tryggur - Vet.CAC & Vet.CACIB
Besti hvolpur tegundar og 3. Besti hvolpur dagsins :
Stokk-Sels Smári
Besta ungviði tegundar og Besta ungviði dagsins :
Kolsholts Skrúður
Haustganga Dif 10.09.2023
Hvaleyrarvatni, Hafnarfirði kl.15:00 Hittumst á nýja bílastæðinu vestan megin við vatnið.
Þetta er taumganga og frábær þjálfun á sama tíma, taka með kúkapoka og tilheyrandi fyrir hundinn.
Í lok göngu ætlum við að setjast niður, fá okkur nesti og njóta samveru, allir velkomnir !
NORDIC syning HRFI, 12.agust 2023
Dómari : Tomas Rohlin (DK) /20
BOB - Besti hundur tegundar & BIG-1 :
ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
RW-21 Stjörnuljósa Huppur Snati
Bestu rakkar tegundar :
1. RW-21 Stjörnuljósa Huppur Snati -CAC & NCAC
2. ISJCh Kolsholts Prins Rokkó -res.NCAC
3. Dalsgarðs Spori -jun.CAC
4. Reykjavalla Islands Sómi
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta -NCAC
2. Ístjarnar Dimma Nótt -CAC & res.NCAC
3. Stefsstells Ísrún
4. Kolsholts Harpa -jun.CAC
Besti ungliði tegundar :
Dalsgarðs Spori
BOS ungliði : Kolsholts Harpa
Besta ungviði tegundar og 3. Besta ungviði dagsins :
Snætinda Sarka
TIL HAMINGJU !
Alla dagskrá má finna hér : https://www.facebook.com/groups/1713960132179363
INT. syning HRFI, 11. juni 2023
Dómari : Herdís Hallmarsdóttir, Ísland (38)
BOB - Besti hundur tegundar & BIG-1 :
ISCh Arnarstaða Þróttur
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
NORDICCH ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh Arnarstaða Þróttur -CACIB
2. ISCh ISJCh Kolsholts Þengill -res.CACIB
3. RW-21 Stjörnuljósa Huppur Snati -CAC
4. Gerplu Vaki -junCAC & junCACIB
Bestu tíkur tegundar :
1. NORDICCH ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum -CACIB
2. Ístjarnar Dimma Nótt -CAC & res.CACIB
3. Sunnusteins Dag Perla Af Stjörnuljósa
4. Sunnusteins Hrina -vet.CAC & vet.CACIB
Besti ungliði tegundar :
Arnarstaða Hátíð -junCAC & junCACIB
BOS ungliði : Gerplu Vaki
Besti öldungur tegundar :
Sunnusteins Hrina
RW-NORDIC syning HRFI, 10.juni 2023
Dómari : Sóley Halla Möller, Ísland (37)
BOB - Besti hundur tegundar, BIG-1 & BIS #3 :
ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
Arnarstaða Völsungur
Bestu rakkar tegundar :
1. Arnarstaða Völsungur -CAC, NCAC & junCAC
2. Reykjavalla Íslands Sómi -res.NCAC
3. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
4. ISCh ISJCh Kolsholts Þengill
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta -NCAC
2. Laufeyjar Sóldögg frá Dverghamri -CAC & res.NCAC
3. Laufeyjar Urðagletta frá Dverghamri
4. Kolsholts Harpa -junCAC
Besti ungliði tegundar :
Arnarstaða Völsungur
BOS ungliði : Kolsholts Harpa
Besti öldungur tegundar :
Leiru Eva -vet.CAC
BOS öldungur : Leiru Tryggur -vet.CAC
Besti hvolpur tegundar :
Leirubakka Jökull Snær
Besta ungviði tegundar :
Stokk-Sels Smári
.
Stjorn 2023 - The DIF Board.
Bergrós, Sóley, Stefanía, Helga og Andrea
Nauthóll 01.04.2023
Stjórnarskipan :
Stefanía Sigurðardóttir, formaður
Helga Andrésdóttir, ritari
Bergrós Gísladóttir, gjaldkeri
Andrea Björk Hannesdóttir, meðstjórnandi
Malin M. Persson, meðstjórnandi
Sóley R. Ragnarsdóttir er tengiliður stjórnar v. HRFÍ
Vidurkenningar DIF 2023
Stigahæsti hundur ársins 2022 :
ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta IS27999/20
-36 stig
Stigahæsti hundur ársins af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi IS19586/14
-33 stig
Stigahæsti öldungur ársins 2022 :
C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi -53 stig
Stigahæsti öldungur ársins af gagnstæðu kyni :
Leiru Eva IS13291/09 -17 stig
Stigahæsti ræktandi ársins 2022 :
Kolsholts ræktun -8 stig
Stigahæstu rakkar DÍF 2022 :
1. C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi -33 stig
2. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -27 stig
3. NORDIC Ch. C.I.B. ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir -14 stig
4. ISCh Arnarstaða Þróttur -6 stig
Stigahæstu tíkur DÍF 2022 :
1. ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta -36 stig
2. Stefsstells Ísrún -12 stig
3. Lotta -7 stig
4. ISCh Stefsstells Dranga Komma -6 stig
Stigahæsti hundur í hlýðni 2022 :
RBM RÖM OB-1 Stefsstells Helga Fagra IS13430/09
Vinnuhundur ársins 2022 :
Huldudals Smali IS22870/17
Starfandi A prófs leitarhundur á útkallslista BHSÍ.
INT. Nordurljosa HRFI 4. og 5. mars 2023
Dómari : Morten Matthes, DK (34).
BOB - Besti hundur tegundar og BIG-2 :
ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISJCh Fagrahvamms Snæfríður Íslandssól
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -CACIB
2. C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi
3. Hrafnkötlu Brúnó -CAC
4. Dalsgarðs Spori
( ISCh ISJCh Kolsholts Þengill -res.CACIB )
Bestu tíkur tegundar :
1. ISJCh Fagrahvamms Snæfríður Íslandssól -CAC & CACIB
2. Laufeyjar Urðagletta Frá Dverghamri -res.CACIB
3. ISCh Stefsstells Dranga Komma
4. ISCh RW-22 Arnarstaða Baldintáta
Besti ungliði tegundar og Besti ungliði sýningar #4 :
Hrafnkötlu Brúnó -jun.CAC & jun.CACIB
Besta ungviði tegundar og 2. Besta ungviði dagsins :
Leirubakka Jökull Snær
Besti hvolpur tegundar og 4. Besti hvolpur dagsins :
Kolsholts Harpa
Besti öldungur tegundar :
C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi -vet.CAC & vet.CACIB
Besti öldungur tegundar af gagnstæðu kyni :
Sunnusteins Hrina -vet.CAC & vet.CACIB
Funarbod 25.03.2023
Happy Holidays
Dagatal DÍF er til sölu hér > https://verslun.dif.is/
Gleðilegt nýtt ár ! Þökkum kærlega samstarfið á árinu sem er að líða.
Aðrir helstu sölustaðir eru :
Allar verslanir Líflands, Reykjavík, Selfossi, Akureyri, Borgarnesi, Blönduósi og Hvolsvelli.
Allar verslanir Dýrabæjar, Spönginni, Kringlu, Samáralind, Keflavík og Akranesi.
Garðheimar - Opið alla daga til kl. 21:00
Voffaland, Ármúla 17a, 108 Rvk.
K9 COMPETITION
Skrifstofa HRFÍ, Síðumúla 15 Rvk.
Winter Wonderland HRFI 26.-27. 11. 2022
Dómari : Benny Blidh (SE)
BOB - Besti hundur tegundar og BIG-3 :
C.I.B. ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
BOS - Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni :
RW-22 Arnarstaða Baldintáta IS27999/20
STIGAHÆSTI ÖLDUNGUR ÁRSINS 2022 #1 :
C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi IS19586/14
Daníel Örn Hinriksson formaður HRFÍ ásamt Sigurður Edgar Andersen eiganda og sýnanda Króma. Ræktandi og eigandi : Stefanía Sig.
Bestu rakkar tegundar :
1. C.I.B ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir -Nordic CAC
2. Arnarstaða Þróttur -CAC og res.Nordic CAC
3. C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi -vet.CAC
4. Arnarstaða Völsungur -junCAC
Bestu tíkur tegundar :
1. RW-22 Arnarstaða Baldintáta -CAC 0g Nordic CAC
2. Lotta -res.Nordic CAC
3. Kolsholts Úlfdís
4. ISJCh Fagrahvamms Snæfríður Íslandssól -junCAC
Besti ungliði tegundar og Besti ungliði sýningar :
Arnarstaða Völsungur
BOS ungliði : ISJCh Fagrahvamms Snæfríður Íslandssól
Besti hvolpur tegundar & 3. Besti hvolpur dagsins :
Dalsgarðs Spori
BOS hvolpur : Laufeyjar Lofn Ljósberi frá Dverghamri
Besti ræktunarhópur tegundar :
Arnarstaða ræktun -HP
Besti öldungur tegundar og 3. Besti öldungur sýningar :
C.I.B. ISCh ISVetCh. RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi
BOS öldungur : Sunnusteins Hrina -vet.CAC
Ljósm. Á.E.Á
INT. Okt. syning HRFI 8. - 9.10. 2022
Dómari : Torbjörn Skaar (SE)
BOB - Besti hundur tegundar, BIG-1 & BIS #2 :
C.I.B. ISCh RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi IS19586/14
BOS - Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni : Ístjarnar Dimma Nótt IS30840/21 Bestu rakkar tegundar : 1. C.I.B. ISCh RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi -vet.CAC & vet.CACIB Bestu tíkur tegundar : 1. Ístjarnar Dimma Nótt -CAC & CACIB Besti ungliði tegundar : Íslands Orku Spori -junCAC Besti hvolpur tegundar & 3. Besti hvolpur dagsins : Hnífsdals Húni Besti öldungur tegundar : C.I.B. ISCh RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi
|
DIF ganga
-þetta er um klst. taumganga fyrir alla, sjáumst á sunnudaginn !
NKU syning HRFI 20.- 21.08. 2022
Dómari : Arvid Göransson (SE)
BOB - Besti hundur tegundar og BIG-2 :
Stefsstells Ísrún IS29462/21
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi IS19586/14
Bestu rakkar tegundar :
1. C.I.B. ISCh RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi -NCAC & vetCAC
2. C.I.B. ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir -res.NCAC
3. Kolsholts Prins Rokkó -CAC & junCAC
4. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
Bestu tíkur tegundar :
1. Stefsstells Ísrún -CAC & NCAC
2. RW-22 Arnarstaða Baldintáta -res.NCAC
3. Fagrahvamms Snæfríður Íslandssól -junCAC
4. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Besti ungliði tegundar :
Kolsholts Prins Rokkó
Besti öldungur tegundar og BIS Veteran :
C.I.B. ISCh RW-22 Stefsstells Kolmars Krómi
Besti hvolpur tegundar :
Arnarstaða Völsungur
Besta ungviði tegundar :
Laufeyjar Ljúfa Ljósberi frá Dverghamri
Besti ræktunarhópur tegundar :
Kolsholts ræktun - HP
Glešilegan 18.07.2022
Stjórn deildar íslenska fjárhundsins óskar öllum eigendum og velunnurum þjóðarhundsins okkar til hamingju með daginn. Fjölbreytta dagskrá dags íslenska fjárhundsins 18. júlí 2022 má finna á https://www.facebook.com/groups/1713960132179363
INT. RW-22 syning HRFI 11.-12. 06. 2022
Dómari : Leif-Herman Wilberg (NO)
BESTI HUNDUR SÝNINGAR / BEST IN SHOW
Arnarstaða Baldintáta
Ræktandi og eigandi : Guðríður Þorbjörg Valgeirsdóttir og Þorbjörg Ásta Leifsdóttir
Sýnandi : Þorbjörg Ásta Leifsdóttir
Besti hundur teg. & Besti hundur teg. af gagnstæðu kyni :
BOB- Arnarstaða Baldintáta IS27999/20
BOS- C.I.B. ISCh Stefsstells Kolmars Krómi IS19586/14
Bestu rakkar tegundar :
1. C.I.B. ISCh Stefsstells Kolmars Krómi -RW-22, vet.CAC
2. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -CACIB
3. ISCh ISJCh Kolsholts Þengill -resCACIB
4. Reykjavalla Íslands Sómi -CAC
Bestu tíkur tegundar :
1. Arnarstaða Baldintáta -RW-22, CAC & CACIB
2. NORDIC Ch. ISCh RW-17-19-21 Fagrahvamms Ásynja -resCACIB
3. Snætinda Fjalla Fold
4. Laufeyjar Sóldögg frá Dverghamri
Besti öldungur tegundar og 2. Besti öldungur sýningar :
C.I.B. ISCh Stefsstells Kolmars Krómi
Besti ungliði tegundar og 3. Besti ungliði sýningar :
Snætinda Kaldi -junCAC
BOS ungl. Fagrahvamms Snæfríður Íslandssól -junCAC
Besta ungviði tegundar og 3. besta ungviði sýningar :
Arnarstaða Völsungur
Besti hvolpur tegundar :
Stokk-Sels Dimmuborgar Drífa
Besti ræktunarhópur tegundar :
1. Kolsholts ræktun -HP
2. Stefsstells ræktun -HP
Dif hittingar
TAUMGÖNGUR OG SÝNINGAÞJÁLFUN DÍF :
21. maí 2022 kl.14:00 -Hveragerði
Gengið frá Grunnskóla Hveragerðis að Reykjum og þar í kring í fallegu umhverfi.
6. júní 2022 kl. 17:00 -Sauðárkrókur
Gengið um fjöruna og mæting við styttuna af Jóni Ósmans.
7. júní 2022 kl.19:30 -Reykjavík
Gengið verður frá öðru bílaplani upp frá Rauðavatni í Paradísardal.
Munið eftir auka taum ( sýningataum ), nesti, góðgæti fyrir hundinn o.fl. Sjáumst !
INT. Nordurljosa HRFI 5. og 6. mars 2022
Dómari : Börge Espeland, Norge (34)
BOB - Besti hundur tegundar, BIG-1 & BIS #2 :
ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISCh Stefsstells Dranga Komma
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -CACIB
2. Kolsholts Prins Rokkó -CAC og junCAC
3. Laufeyjar Fáni Frá Dverghamri -resCACIB
4. Eldrósar Kaldi
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh Stefsstells Dranga Komma -CACIB
2. Arnarstaða Baldintáta -CAC og resCACIB
3. Laufeyjar Sóldögg frá Dverghamri -junCAC
4. Lotta
Besti ungliði tegundar :
Kolsholts Prins Rokkó
Besta ungviði tegundar og 4. Besta ungviði sýningar :
Stjörnuljósa Lóns Goði
Besti öldungur tegundar og Besti öldungur sýningar :
Leiru Eva -vet.CAC
Stjorn DIF - the board 2022
Bergrós, Stefanía, Malin, Ragnhildur og Helga
Sólheimakoti 27.02.2022
Stjórnarskipan :
Stefanía Sigurðardóttir, formaður
Ragnhildur Sigurðardóttir, ritari
Bergrós Gísladóttir, gjaldkeri
Helga Andrésdóttir, meðstjórnandi
Malin M. Persson, meðstjórnandi
Sóley R. Ragnarsdóttir er tengiliður HRFÍ v/díf.
Vidurkenningar DIF 2022
Stigahæsti hundur ársins af gagnstæðu kyni 2021 :
NORDIC Ch. ISCh RW-17-19-21 Fagrahvamms Ásynja -18 stig.
Stigahæsti öldungur ársins 2021 :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka
Sigahæsti öldungur ársins af gagnstæðu kyni 2021 :
C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi
Stigahæsti ræktandi ársins 2021 :
Fagrahvamms - og Snætinda ræktun, jöfn stiga.
Stigahæsti ræktunarhundur ársins fyrir afkvæmahóp 2021 :
Stjörnuljósa Ríma IS20772/15
Arsfundur 2022
'
Ágætu félagar, stjórn Díf vill koma á framfæri að ástæðulaust er með öllu að draga í efa réttmæti ættbóka HRFÍ fyrir íslenska fjárhunda. Með kveðju stjórnar 02.02.2022
Ath. !
Happy Holidays
Dagatal DÍF 2022 má finna hér : https://verslun.dif.is/
Gleðilegt nýtt ár ! Þökkum kærlega samstarfið á árinu sem er að líða.
Aðrir helstu sölustaðir eru :
Allar verslanir Líflands, Reykjavík, Akureyri, Borgarnesi, Blönduósi og Hvolsvelli.
Allar verslanir Dýrabæjar, Spönginni, Kringlu, Samáralind, Keflavík og Akranesi.
Verslun Dýralæknisins í Mosfellsbæ.
Verslunin Una, Hvolsvelli.
Verslunin Kidka, Hvammstanga.
Skrifstofa HRFÍ, Síðumúla 15 Rvk.
Winter Wonderland syning HRFI 27.11.2021
Dómari : Maarit Hassinen (FI)
BOB - Besti hundur tegundar og BIG- 2 :
C.I.B ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
Snætinda Fjalla Fold
Bestu rakkar tegundar :
1. C.I.B ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir -Nordic CAC
2. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -res. Nordic CAC
3. Arnarstaða Þróttur - CAC
4. Laufeyjar Fáni Frá Dverghamri
Bestu tíkur tegundar :
1. Snætinda Fjalla Fold - CAC & Nordic CAC
2. Arnarstaða Baldintáta -res. Nordic CAC
3. NORDIC.Ch ISCh RW-17-19-21 Fagrahvamms Ásynja
4. Lotta -junCAC
Besti ungliði tegundar :
Laufeyjar Einir Frá Dverghamri -junCAC
Besti ræktunarhópur tegundar og Besti ræktunarhópur dagsins-3 :
Fagrahvamms ræktun
2. Snætinda ræktun
3. Laufeyjar ræktun
Besti afkvæmahópur tegundar og Besti afkvæmahópur dagsins-1 :
C.I.B ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16 -með afkvæmum
Besti hvolpur tegundar og Besti hvolpur dagsins-4 :
Stjörnuljósa Spunadís
Besta ungviði tegundar :
Íslands Orku Spori
Int.syning HRFI 22.08.2021
Dómari : Þorbjörg Ásta Leifsdóttir
BOB - Besti hundur tegundar og BIG-3 :
ISJCh Kolsholts Þengill IS25318/18
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka IS16853/12
Bestu rakkar tegundar :
1. ISJCh Kolsholts Þengill -CAC & CACIB
2. C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi -vetCAC
3. Stjörnuljósa Huppur Snati -res.CACIB
4. Fagrahvamms Fenrir -junCAC
Bestu tíkur tegundar :
1. C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka -vetCAC
2. ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja -CACIB
3. Snætinda Kvika -CAC & junCAC
4. Hnífsdals Hetja
Besti ungliði tegundar :
Snætinda Kvika
Besti ungliði af gagnstæðu kyni :
Fagrahvamms Fenrir
Besti öldungur tegundar :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka
Besti öldungur tegundar af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi
Besti ræktunarhópur tegundar :
1. Snætinda ræktun
2. Stjörnuljósa ræktun
Besti afkvæmahópur tegundar :
Stjörnuljósa Ríma IS20772/15 -með afkvæmum
Besti hvolpur tegundar :
Kolsholts Úlfdís
BOS hvolpur : Stjörnuljósa Blóma Skáti
Besta ungviði tegundar :
Stjörnuljósa Sólbjartur
BOS ungviði : Stjörnuljósa Spunadís
Ljósm. Brynhildur Inga Einarsdóttir
NKU og Rvk.Winner syning HRFI 21.08.2022
Dómari : Harry Lehkonen (FI)
BOB - Besti hundur tegundar og BIG-2 :
Stjörnuljósa Huppur Snati IS26408/19
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja IS20302/15
Bestu rakkar tegundar :
1. Stjörnuljósa Huppur Snati -CAC & Nordic CAC
2. C.I.B. ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir - res.Nordic CAC
3. C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi - vetCAC
4. Sunnusteins Kötlugígur -
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja - Nordic CAC
2. Snætinda Una -CAC & res.Nordic CAC & junCAC
3. Snætinda Kvika
4. C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka - vetCAC
Besti ungliði tegundar :
Snætinda Una
Besti ungliði af gagnstæðu kyni :
Fagrahvamms Fenrir
Besti öldungur tegundar :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka
Besti öldungur tegundar af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi
Besti ræktunarhópur tegundar :
1. Snætinda ræktun
2. Stjörnuljósa ræktun
Besti afkvæmahópur tegundar :
Stjörnuljósa Ríma IS20772/15 -með afkvæmum
Besti hvolpur tegundar :
Kolsholts Úlfdís
BOS hvolpur : Stjörnuljósa Blóma Skáti
Besta ungviði tegundar :
Stjörnuljósa Sólbjartur
BOS ungviði : Stjörnuljósa Spunadís
Ljósm. Brynhildur Inga Einarsdóttir
Dagatal DIF - Dec 2021
Kæru félagar dagatalshnappar á heimasíðunni hafa verið virkjaðir, til hamingju með rafrænt dagatal 2021 / Our calendar is available direct under Dagatal buttons.
Gledilegan 18.07.2021
Nánari uppl. um dagskrá í Árbæjarsafni og Glaumbæ má finna hér, ásamt streymi dagsins:
https://www.facebook.com/groups/1713960132179363/?ref=share
Deildarsyning 27.06.2021
Dómari : Þorsteinn Thorsteinson
BISS - BESTI HUNDUR SÝNINGAR :
ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja IS20302/15
BOSS - Besti hundur sýningar af gagnstæðu kyni :
ISJCh Kolsholts Þengill IS25318/18
Bestu rakkar sýningar :
1. ISJCh Kolsholts Þengill -Ísl. meistarastig/cert
2. Fagrahvamms Baldur
3. Jaki frá Ólafsvöllum
4. Snætinda Hrafntýr -ungl.meistarastig/jun.cert
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja
2. Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum -Ísl. meistarastig/cert & vet.cert
3. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
4. Snætinda Kvika -ungl.meistarastig/jun.cert
Besti ungliði sýningar :
Snætinda Kvika IS28943/20
BOS ungliði : Snætinda Hrafntýr IS28946/20
Besti öldungur sýningar :
Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum IS16457/11 / BOS Ístjarnar Tindur IS16863/12
Besti hvolpur sýningar :
Stefsstells Ísrún IS29462/21 / BOS Stefsstells Vaskur lll IS29461/21
Besta ungviði sýningar :
Kolsholts Úlfdís IS30069/21 / BOS Stjörnuljósa Sólbjartur IS30482/21
Besti afkvæmahópur sýningar :
Stjörnuljósa Ríma IS20772/15 -með afkvæmum.
Besti ræktunarhópur sýningar :
Fagrahvamms ræktun
2. Gjósku ræktun
3. Stjörnuljósa ræktun
Þökkum frábæran dag í Víðidalnum, með hamingjuóskum frá DÍF
Ljósmyndari sýningar : Ágúst E. Ágústsson
27.06.2021
Sýningarskrá : www.hundeweb.dk/udstilling-katalog/udstilling/210438/?session_locale=en_GB
Umsagnir munu birtast hér : www.hundeweb.dk/udstilling-resultat/udstilling/210438?session_locale=en_GB
Athugið að hlekkirnir verða fyrst virkir á sýningardegi
Dagskrá Deildarsýningar :
Dómari : Þorsteinn Thorsteinson
Hvolpasyning HRFI, 12.06.2021
Dómari : Lilja Dóra Halldórsdóttir
BESTI HVOLPUR TEGUNDAR :
Stefsstells Ísrún
BESTA UNGVIÐI TEGUNDAR :
Laufeyjar Askja Öskubuska frá Austurey
Besta ungviði af gagnstæðu kyni :
Stjörnuljósa Sólbjartur
Ljósm. ÁEÁ
Deildarsyning 27.06.2021
Verið velkomin á sýningaþjálfun deildarinnar fyrir sýningu :
15. júní í Paradísardal v. Rauðavatn kl. 19:00
24. júní á plani v. Reiðhöllina Víðidal kl. 19:00
Athugið að skráningafresti lýkur þann 18. júní nk. !
Vidurkenningar DIF 2021
Stigahæsti hundur ársins 2020
& Stigahæsti öldungur ársins 2020 :
C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi IS16854/12
Stigahæsta tík ársins 2020
& Stigahæsti öldungur af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka IS16853/12
Eigendur og ræktendur, Sunna Líf Hafþórsdóttir og Unnur Sveinsdóttir.
Sjónvarpsstjarna ársins 2020 :
Snófells Sólmyrkvi og eigandi hans Þórunn Bjarnadóttir
Sérstakar þakkir til ljósmyndara Díf og HRFÍ :
Stefanía Sigurðardóttir formaður Díf og Ágúst Elí Ágústsson ljósmyndari og fyrrum formaður Díf.
20.05.2021
14. mars nk., kl.14:00
https://zoom.us/webinar/register/WN_ksKhpJCJQM2zSQEAJSDAOg
Merry Christmas
Dagatal DIF - augl.
Kæru félagar, stjórn díf hefur tekið eftirfarandi ákvörðun um útgáfu næsta dagatals.
Í tilefni þess bjóðum við ræktendum íslenska fjárhundsins sérstakt kynningarverð á auglýsingu og jafnframt velkomna í nýja þjónustuleið deildarinnar fyrir komandi ár.
Meistarastigs-syning og hvolpasyning HRFI
18.07.2020
Deildin fagnar þessum degi og vonast til að sem flestir íslenskir fjárhundar verði sýnilegir um land allt. Njótið dagsins !
Dagskrá og helstu viðburðir á vegum starfshóps dags íslenska hundsins má finna hér : Dagur íslenska fjárhundsins 18. júlí https://www.facebook.com/groups/1713960132179363/
Kær kveðja, stjórn díf
Vidurkenningar DIF 2020
Stigahæsti hundur ársins 2019 :
C.I.B ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
Eigandi Sunnusteins Einis, Linda Björk Jónsdóttir.
Stigahæsti hundur ársins af gagnstæðu kyni 2019 :
ISCh Stefsstells Dranga Komma IS23303/17
Stigahæsti öldungur ársins 2019 :
ISVetCh ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís IS15712/11
Sigahæsti öldungur ársins af gagnstæðu kyni 2019 :
ISVetCh C.I.B. ISCh RW-14 RW-16 Arnarstaða Nagli IS15768/11
Stigahæsti ræktandi ársins 2019 :
Stefanía Sigurðardóttir / Stefsstells ræktun
Stigahæsti ræktunarhundur ársins fyrir afkvæmahóp 2019 :
Stjörnuljósa Pálfríður, eig. Stefanía Sigurðardóttir
Arsfundur 2020
.
Alžj. Noršurljósasżning HRFĶ, 1. mars 2020
Dómari : Harry Tast ( FI )
Besti hundur tegundar, BIG 2 og BÖS :
C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi
Besti hundur af gagnstæðu kyni og BÖT ll :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka
Bestu rakkar tegundar :
1. C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi -vet.CAC
2. ISJCh Kolsholts Þengill -CAC & CACIB
3. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -res.CACIB
Bestu tíkur tegundar :
1. C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka -vet.CAC
2. Kolsholts Fura -jun.CAC & CAC
3. ISCh Stefsstells Dranga Komma -CACIB
4. ISJCh Stefsstells Aska Snælist -res.CACIB
Besti ungliði tegundar og 3. Besti ungliði sýningar :
Kolsholts Fura
Besti öldungur tegundar og Besti öldungur sýningar :
C.I.B. ISCh RW-18 Snætinda Sómi
Besti hvolpur tegundar og besti hvolpur af gagnstæðu kyni :
Snætinda Jaki og Snætinda Fjalla Fold
Besta ungviði tegundar og 2. Besta ungviði sýningar :
Reykjavalla Íslands Sómi
Besta ungviði af gagnstæðu kyni :
Dranga Dúfa
- Ljósm. sýningar : Ágúst E. Ágústsson
Ath. ! Įrsfundi FRESTAŠ
Kæru félagar
Áður auglýstum ársfundi deildarinnar er frestað á meðan samkomubann er í gildi.
Uppi eru fordæmalausar aðstæður í landinu vegna COVID -19 faraldurs og verður staðan metin síðar í samráði við HRFÍ.
F.h. stjórnar díf
Stefanía Sigurðardóttir formaður
DAGATAL DIF 2020
Jolakvedja
WinterWonderland - Noršurlandasżning HRFĶ 24.11.2019
Dómari : Kurt Nilsson (SE)
BESTI HUNDUR SÝNINGAR / BEST IN SHOW
Laufeyjar Álfgrímur
Ræktandi og eigandi : Linda Laufey Bragadóttir
Sýnandi : Fanney Rún Ólafsdóttir
Besti hundur teg. & Besti hundur teg. af gagnstæðu kyni :
BOB - Laufeyjar Álfgrímur IS21051/15
BOS - ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum IS22215/16
Bestu rakkar tegundar :
1. Laufeyjar Álfgrímur -CAC & Nordic CAC
2. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -res.Nordic CAC
3. ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir
4. Vestanvindur Hrauni Tindsson -junCAC
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
-Nordic CAC
2. ISJCh Snætinda Íslandssól á Gjósku -CAC & res.Nordic CAC
3. Winter is coming ´Sansa Stark´
4. ISJCh Stjörnuljósa Skarta
Besti ungliði tegundar :
Vestanvindur Hrauni Tindsson
Besti öldungur tegundar :
ISVetCh ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís -vetCAC
Besti hvolpur tegundar :
Stjörnuljósa Huppur Snati
Besti hvolpur teg. af gagnstæðu kyni :
Stjörnuljósa Æsa
Besta ungviði tegundar :
Hnífsdals Perla
Ljósmyndari sýningar : Ágúst Elí Ágústsson
ISIC hópurinn ķ Skįlholti žann 27. okt. 2019
24. ISIC rįšstefnan į Ķslandi
Dagana 26. og 27. október heldur ISIC 24. ráðstefnu sína í Skálholti. Deildin mun fagna þessum viðburði á 40 ára afmælisdegi sínum í Vitanum-Sandgerði að lokinni ráðstefnu með sameiginlegum kvöldverði og skemmtun sem hefst kl.20:00 þann 27. okt. nk. Borðapantanir eru á info@vitinn.is - matseðill birtur hér fyrir neðan og góða skemmtun !
Afmęlisdinner 27.okt. 2019
Afmælishóf deildarinnar verður haldið í lok ISIC helgar komandi, að kveldi afmælisdags díf, þann 27. október á veitingastaðnum Vitanum í Sandgerði.
Borðhald hefst kl. 20:00 - sjá matseðil
Takið kvöldið okkar frá kæru félagar ! Borðapantanir eru á info@vitinn.is og taka skal fram að þú/þið séuð í Díf-hópnum. Vonumst til að sjá ykkur sem flest, kær kveðja stjórnin.
Alžj. Afmęlissżning HRFĶ, 25.08. 2019
Dómari : Karl Erik Johansson (SE)
BESTI HUNDUR SÝNINGAR / BEST IN SHOW
ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir
Ræktandi : Þorsteinn Thorsteinson
Eigandi og sýnandi : Linda Björk Jónsdóttir
Besti hundur teg. & Besti hundur teg. af gagnstæðu kyni :
BOB - ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
BOS - ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja IS20302/15
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh NLM RW-17 Sunnusteins Einir -CACIB
2. ISCh Stefsstells Kolmars Krómi -resCACIB
3. Sunnusteins Kötlugígur -junCAC & CAC
4. Fagrahvamms Baldur
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja -CACIB
2. Stefsstells Melía -CAC & resCACIB
3. ISCh Stefsstells Dranga Komma
4. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Besti ungliði tegundar og 3. besti ungliði sýningar :
Sunnusteins Kötlugígur
BOS ungliði : Sunnusteins Kötlumugga -junCAC
Besti öldungur tegundar :
C.I.B. ISCh RW-14 RW-16 Arnarstaða Nagli -vetCAC
Besti öldungur tegundar af gagnstæðu kyni :
ISVetCh ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís
Besta ungviði tegundar og Besta ungviði sýningar / BIS baby :
Kolsholts Fróði
Besti hvolpur tegundar :
Gerplu Kanill
Besti ræktunarhópur tegundar :
Stefsstells ræktun
Ljósm. Ágúst Ágústsson & Þorsteinn Thorsteinson
NKU Noršurlandasżning HRFĶ, 24. įgśst 2019
Dómari : Arne Foss (NO)
BOB-Besti hundur tegundar og BIG 2
ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri IS23426/17
BOS-Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni :
ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja IS20302/15
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-19 Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -Nordic CAC
2. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -resNordic CAC
3. Bragabótar Gljúfrabúi -junCAC & CAC
4. Fagrahvamms Baldur
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-17 RW-19 Fagrahvamms Ásynja -Nordic CAC
2. ISVetCh ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís -resNordic CAC & vetCAC
3. ISCh Stefsstells Dranga Komma
4. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Besti ungliði tegundar :
Bragabótar Gljúfrabúi
BOS ungliði : Stjörnuljósa Skarta -junCAC & CAC
Besti hvolpur tegundar :
Gerplu Þengill
Besta ungviði tegundar :
Stjörnuljósa Huppur Snati
Besti öldungur tegundar og Besti öldungur sýningar :
ISVetCh ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís
BOS öldungur tegundar :
C.I.B. ISCh RW-14 RW-16 Arnarstaða Nagli -vetCAC
Ljósm. Ágúst Ágústsson
18. jślķ 2019
Alžjóšleg Sumarsżning HRFĶ, 9. jśnķ 2019
Dómari : Terje Lindström (NO)
BOB-Besti hundur tegundar og BHS 3
ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
BOS-Besti hundur af gagnstæðu kyni :
Stefsstells Dranga Komma IS23303/17
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -CACIB
2. ISCh ISJCh Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -resCACIB
3. Snætinda Klettur -
4. C.I.B. ISCh RW-14 RW-16 Arnarstaða Nagli -vetCAC
Bestu tíkur tegundar :
1. Stefsstells Dranga Komma -CACIB
2. Stjörnuljósa Skruna -CAC og resCACIB
3. ISJCh Stefsstells Aska Snælist
4. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Besta ungviði tegundar :
Gerplu Glæsir
Besti hvolpur tegundar :
Nónfjalls Blíða
Besti ungliði tegundar og 2. Besti ungliði sýningar :
Fagrahvamms Baldur -junCAC
BOS ungliði tegundar :
Stjörnuljósa Skarta -junCAC
Besti öldungur tegundar & BÖS-2
C.I.B. ISCh RW-14 RW-16 Arnarstaða Nagli
BOS öldungur tegundar :
ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís -vetCAC
Besti ræktunarhópur tegundar :
Stefsstells ræktun
Ljósm. Ágúst Ágústsson
RW & NKU Nordurlandasżning HRFĶ, 8. jśnķ 2019
Dómari : Birgitta Svarstad (SE)
BOB-Besti hundur tegundar :
ISCh ISJCh Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri IS23426/17
BOS-Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni :
ISCh RW-17 Fagrahvamms Ásynja IS20302/15
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -Nordic CAC & RW-19
2. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -resNordic CAC
3. Snætinda Klettur -CAC
4. Kolsholts Þengill -junCAC
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh RW-17 Fagrahvamms Ásynja -Nordic CAC & RW-19
2. Stefsstells Dranga Komma -CAC & res.Nordic CAC
3. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
4. ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís -vetCAC
Besti hvolpur tegundar :
Nónfjalls Blíða
Besti ungliði tegundar :
Kolsholts Þengill
Besti öldungur tegundar & BÖS-2
ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís
Besti ræktunarhópur tegundar :
Fagrahvamms ræktun
Ljósm. Ágúst Ágústsson
Deildarsżning 19.05.2019
Dómari : Rony Doedijns
BISS - BESTI HUNDUR SÝNINGAR :
Stefsstells Dranga Komma IS23303/17
BISS & BOSS :
Stefsstells Dranga Komma & ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir
Besti hundur sýningar af gagnstæðu kyni :
ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
Bestu rakkar sýningar :
1. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir
2. ISJCh Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -Ísl. meistarastig/cert.
3. Dranga Húnbogi -öld.meistarastig/vet.cert.
4. Kolsholts Þengill -ungl.meistarastig/jun.cert.
Bestu tíkur sýningar :
1. Stefsstells Dranga Komma -Ísl.meistarastig/cert.
2. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
3. ISCh Laufeyjar Sunna
4. ISJCh Stefsstells Aska Snælist
Besti ungliði sýningar :
Kolsholts Þengill IS25318/18
Besti öldungur sýningar :
Dranga Húnbogi IS14769/10
Besti hvolpur sýningar :
Sunnusteins Kötlugígur / BOS hv., Nónfjalls Blíða
Besta ungviði sýningar :
Píla frá Ólafsvöllum /BOS ungv. Gerplu Glæsir
Besti afkvæmahópur sýningar :
Stjörnuljósa Pálfríður IS17444/12 - með afkvæmum.
Besti ræktunarhópur sýningar :
Laufeyjar ræktun
Ljósmyndari sýningar : Ágúst Ágústsson
Þökkum samveru á afmælissýningunni okkar þann 19. maí 2019. Hamingjuóskir frá DÍF
Deildarsżning DĶF 19. maķ 2019
Dagskrį sżningar 19. maķ 2019
Deildarsżning 19. maķ 2019
Stjórn Dķf, 7.mars 2019
Stefanía Sigurðardóttir, formaður
Ragnhildur Sigurðardóttir, gjaldkeri
Guðríður Þ. Valgeirsdóttir, tengiliður HRFÍ
Guðný Halla Gunnlaugsdóttir, meðstjórnandi
Helga Andrésdóttir, meðstjórnandi.
Á myndina vantar Hrefnu Sigfúsdóttur ritara Díf.
Višurkenningar DIF 2019
Stigahæsti hundur ársins 2018
ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
Stigahæsti hundur ársins af gagnstæðu kyni 2018
ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum IS22215/16
Stigahæsti öldungur ársins 2018
ISVW-16 ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður IS09862/06
C.I.B. ISCh RW-14 Snætinda Ísafold IS13995/09
Stigahæsti ræktandi ársins 2018
Snætinda ræktun og Laufeyjar ræktun, jöfn að stigum.
Framúrskarandi sýningaárangur ungliða árið 2018
ISJCh Laufeyjar
Sigurskúfur Frá Dverghamri IS23426/17
Stigahæsti hundur í hlýðni 2018
Sunnusteins Hryðja IS19606/14
Einstakt framlag til kynningar á Íslenska fjárhundinum 2018
Monika Dagný Karlsdóttir rithöfundur ásamt formanni díf Stefaníu Sig.
Alžj. Noršurljósasżning HRFĶ, 23. feb. 2019
Dómari: Daníel Örn Hinriksson
Dómaraefni: Þorbjörg Ásta Leifsdóttir
BOB - Besti hundur tegundar og BIG 2 :
ISJCh Snætinda Íslandssól á Gjósku IS23660/17
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -CACIB ( NLM )
2. ISJCh Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri -CAC resCACIB
3. Snætinda Klettur
4. Fagrahvamms Ævin-Týri
Bestu tíkur tegundar :
1. ISJCh Snætinda Íslandssól á Gjósku -CAC, CACIB og NL-stig
2. Snætinda Kolfreyja -junCAC
3. ISCh Laufeyjar Sunna -resCACIB
4. ISCh Sunnusteins Árdís -vetCAC
Besti ungliði tegundar :
Snætinda Kolfreyja
Besti öldungur tegundar :
ISCh Sunnusteins Árdís
Besti ræktunarhópur tegundar og 3. Besti hópur sýningar :
Snætinda ræktun
Besta ungviði tegundar og Besta ungviði sýningar :
Sunnusteins Kötlumugga
BOS - ungviði tegundar : Sunnusteins Kötlugígur
Besti hvolpur tegundar og 2. Besti hvolpur sýningar :
Kolsholts Þengill
BOS - hvolpur tegundar : Kirkjufells Þórdís Súrs
Ljósmyndari : Ágúst Ágústsson
Įrsfundur 2019
Glešileg jól
NKU Noršurlandasżning HRFĶ 25. nóv. 2018
Dómari: Leif Herman Wilberg frá Noregi
BOB - Besti hundur tegundar og BIG 3 :
ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum IS22215/16
Bestu rakkar tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -Nordic CAC
2. Snætinda Klettur -CAC & resNordic CAC
3. ISJCh Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
4. Laufeyjar Álfgrímur
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh ISJCh RW-18 Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum -Nordic CAC
2. Stefsstells Dranga Komma -CAC & resNordic CAC
3. ISCh Laufeyjar Sunna
4. ISCh RW-17 Fagrahvamms Ásynja
Besti ungliði tegundar :
ISJCh Stefsstells Aska Snælist -junCAC
Besti öldungur tegundar :
Leiru Eva -vetCAC
Besti ræktunarhópur tegundar :
Laufeyjarræktun
Ljósm. Ágúst Águstsson
Hvolpasżning HRFĶ 23. nóv. 2018
Dómari: Daníel Örn Hinriksson
Bestu ungviði tegundar :
Kolsholts Þengill og Kirkjufells Þórdís Súrs
Bestu hvolpar tegundar :
Snætinda Kolfreyja og Ístjarnar Frakkur
Ljósm. Ágúst Ágústsson
Dagatal 2019
--------------------------------
Opiš hśs !
Kæru félagar, minnum á áður auglýst ´Opið hús deildarinnar í Sólheimakoti kl. 15:00 þann 10. nóv., nk.
Ræktunarmál og samantekt okkar fulltrúa frá ISIC 2018
Önnur mál, umræður og heitt á könnunni !
- Kveðja stjórnin -
ISIC ķ Kaupmannahöfn 26.-28. okt. 2018
Hópmynd af fulltrúum allra landa er sóttu ráðstefnuna í Danmörku í ár, alþjóðleg samvinna um ísl.fjárhundinn.
http://www.icelanddog.org/
Alžjóšleg sżning HRFĶ, 26.08.2018
Dómari : Frank Christiansen (NO)
BOB - Besti hundur tegundar og BIG -2:
Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri IS23426/17
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni:
ISJCh Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum IS22215/16
Bestu rakkar tegundar :
1. Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri - junCAC og CAC
2. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir - CACIB
3. Stjörnuljósa Eldjárn - resCACIB
Bestu tíkur tegundar :
1. ISJCh Stemma Rektorsdóttir
frá Ólafsvöllum - CAC og CACIB
2. Stefsstells Aska Snælist - junCAC
Besti ungliði tegundar :
junior-BOB Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
Besti ungliði af gagnstæðu kyni:
junior-BOS Stefsstells Aska Snælist
Ljósmyndir frá sýningunum:
Ágúst Ágústsson ljósm. HRFÍ
NKU Noršurlandasżning HRFĶ, 25.08.2018
BOB - Besti hundur tegundar, BIS Junior og BIG -4:
Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri, IS23426/17
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka IS16853/12
Bestu rakkar tegundar :
1. Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri - junCAC, CAC & Nordic CAC
2. ISCh ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir - resNordic CAC
3. C.I.B. ISCh Snætinda Sómi
4. Snætinda Klettur
Bestu tíkur tegundar :
1. C.I.B. ISCh RW-16 Snætinda Vaka - Nordic CAC
2. Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum - CAC & resNordic CAC
3. Winter is coming ,Sansa Stark
4. Kolsholts Kúnst
Besti ungliði tegundar og Besti ungliði sýningar - BIS Junior:
Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri ásamt sýnanda.
Dómari: Laurent Pichard
Hvolpasżning HRFĶ, 24.08.2018
Ljósmynd: Þórhildur Bjartmarz
Dómari: Jörgen Hindse (DK)
Besti hvolpur tegundar:
Fagrahvamms Freyja
Besta ungviði tegundar og 2. Besta ungviði sýningar:
Stjörnuljósa Skorri
Opiš hśs ķ Sólheimakoti 13. įgśst
Dagatal DĶF 2019
Ár hvert gefur deild íslenska fjárhundsins út dagatal, stútfullt af myndum af þjóðarhundinum okkar, sem dáðst er af um allan heim. 2019 er 40 ára afmælisár deildarinnar og er því stefnt að því að dagatal næsta árs verði hið glæsilegasta.
Hvetjum við alla að skoða myndasöfnin sín, eða draga fram myndavélina og taka fallegar myndir af Íslenskum fjárhundum í fallegri náttúru. Myndirnar þurfa að vera í hárri upplausn, af miklum gæðum og byðjum við því fólk að senda ekki inn símamyndir eða myndir sem eiga frekar heima í fjölskyldualbúmi en í dagatali.
Myndirnar skulu sendast á dagatal@dif.is merktar dagatal 2019 fyrir 1. nóvember 2018.
Dagur ķslenska fjįrhundsins
18. júlí er tileinkaður þjóðarhundi okkar - Stefsstells mæðgur prýða plakatið í ár, ljósm. Ágúst Ágústsson. Í tilefni dagsins er plakatinu dreift en er einnig komið í sölu hjá díf. Öflugur vinnuhópur stendur að baki Degi íslenska fjárhundsins undir forystu Þórhildar Bjartmarz fyrrum formanns Hundaræktarfélags Íslands.
Dagskrá og helstu viðburði í ár má finna hér https://www.facebook.com/groups/1713960132179363/
Deildin fagnar þessum degi og vonast til að sem flestir íslenskir hundar verði sýnilegir um allt land. Gleðilegan 18. júlí !
New Improved Breed Standard
http://fci.be/Nomenclature/Standards/289g05-en.pdf
Ánægjulegar fréttir bárust okkur þann 5. júlí 2018 frá HRFÍ.
Nýtt og endurbætt ræktunarmarkmið hefur litið dagsins ljós !
FCI Ræktunarstaðal nr. 289 fyrir íslenskan fjárhund má skoða hér, hann er tekinn í gildi og verður uppfærður hjá okkur á allra næstu dögum. Stefanía Sig.
Alžjóšleg Sumarsżning HRFĶ, 10.jśnķ 2018
Dómari : Morten Matthes (DK)
BOB - Besti hundur tegundar og BIG 2 :
ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir IS21764/16
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISCh Laufeyjar Sunna IS19302/14
Bestu rakkar tegundar :
1. ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -CACIB
2. Sindra Serkur -CAC & resCACIB
3. ISVW-16 ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Bestu tíkur tegundar :
1. ISCh Laufeyjar Sunna -CACIB
2. ISJCh Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum -CAC & resCACIB
3. Stefsstells Dranga Komma
4. C.I.B. ISCh RW-14 Snætinda Ísafold -vetCAC
Besti ungliði tegundar og BIS junior 3 :
Snætinda Íslandssól á Gjósku -junCAC
Besti öldungur tegundar og BIS Veteran 4 :
C.I.B. ISCh RW-14 Snætinda Ísafold
Ljósmyndari Ágúst Ágústsson
Reykjavķk Winner og NKU Noršurlandasżning HRFĶ, 9.jśnķ 2018
Dómari : Sóley Halla Möller
BOB - Besti hundur tegundar og BIG 3 :
C.I.B. ISCh Snætinda Sómi IS16854/12
BOS - Besti hundur af gagnstæðu kyni :
ISJCh Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum IS22215/16
Bestu rakkar tegundar :
1. C.I.B. ISCh Snætinda Sómi -Nordic CAC & RW-18
2. ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir -CAC & resNordic CAC
3. Stefsstells Vaskur II
4. ISVW-16 ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Bestu tíkur tegundar :
1. ISJCh Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum -CAC, Nordic CAC & RW-18
2. C.I.B. ISCh RW-14 Snætinda Ísafold -resNordic CAC & vetCAC
3. ISCh RW-17 Fagrahvamms Ásynja
4. Stefsstells Dranga Komma
Besti ungliði tegundar :
Snætinda Íslandssól á Gjósku -junCAC
Besti öldungur tegundar og BIS Veteran 4
ISVW-16 ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar :
Snætinda ræktun
Ljósmyndari Ágúst Ágústsson
Hvolpasżning HRFĶ 8. jśnķ 2018
Dómari Morten Matthes Danmörku
Stefsstells Aska Snælist og Laufeyjar Fáni frá Dverghamri
Hvolpar 6-9 mánaða
Rakkar
Laufeyjar Fáni frá Dverghamri 1. sæti heiðursverðlaun BOS
Laufeyjar Skjöldur frá Dverghamri 2. sæti
Tíkur
Stefsstells Aska Snælist 1. sæti heiðursverðlaun BOB
Hvolpar 3-6 mánaða
Rakkar
Fagrahvamms Hvutti 1. sæti heiðursverðlaun BOS
Fagrahvamms Baldur 2. sæti heiðursverðlaun
Tíkur
Fagrahvamms Freyja 1. sæti heiðursverðlaun BOB
Nż stjórn deildarinnar 22. maķ 2018
Alžjóšleg sżning HRFĶ 3. mars 2018
Dómari: Göran Bodegård frá Svíþjóð
Ljósmynd: Guðríður Þ. Valgeirsdóttir
Besti hundur tegundar, BIS Junior og BIG-4:
Snætinda Klettur
Besti hundur af gagnstæðu kyni:
Ístjarnar Katla
Bestu rakkar tegundar:
1. Snætinda Klettur, junCAC, CAC
2. ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir, CACIB
3. Oddhóls Loki, resCACIB
4. Laufeyjar Álfgrímur
Bestu tíkur tegundar:
1. Ístjarnar Katla, CAC, CACIB
2. OB-1 Kirkjufells Sandra, resCACIB
3. Not today „Arya Stark“, BOS Junior
4. Ístjarnar Fjóla
Besti ungliði tegundar og besti ungliði sýningar:
Snætinda Klettur
Besti öldungur tegundar og besti öldungur sýningar 4. sæti:
ISCh OB-1 Stefsstells Pía Bella
Besti ræktunarhópur tegundar:
Ístjarnar ræktun
Hvolpasżning HRFĶ 2. mars 2018
Dómari: Göran Bodegård frá Svíþjóð
Besti hvolpur tegundar og besti hvolpur sýningar 3. sæti:
Ístjarnar Snær
Įrsfundur deildar ķslenska fjįrhundsins 2018
Glešileg jól
Ašventuganga og uppskeruhįtķš įrsins 2017
ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir
Ljósmynd: Ágúst Ágústsson
Alžjóšleg sżning HRFĶ 25. nóvember 2017
Dómari: Nils Molin frá Svíþjóð
Ljósmynd: Guðríður Þ. Valgeirsdóttir
Besti hundur tegundar og BIG-3:
ISCh Snætinda Sómi
Besti hundur af gagnstæðu kyni:
C.I.B.ISCh RW-16 Snætinda Vaka
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Snætinda Sómi - alþjóðlegt meistarastig
2. Snætinda Klettur - íslenskt meistarastig og ungliðameistarastig
3. ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
4. Stefsstells Drengur Dýri - vara-alþjóðlegt meistarastig
Bestu tíkur tegundar:
1. C.I.B.ISCh RW-16 Snætinda Vaka - alþjóðlegt meistarastig
2. Laufeyjar Glódís af Snætinda - íslenskt meistarastig og vara-alþjóðlegt meistarastig
3. ISCh RW-17 Fagrahvamms Ásynja
4. Ístjarnar Sif - ungliðameistarastig
Besti ungliði tegundar og besti ungliði sýningar 2. sæti:
Snætinda Klettur
Besti öldungur tegundar og besti öldungur sýningar:
ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar og besti ræktunarhópur sýningar 3. sæti:
Snætinda ræktun
Hvolpasżning HRFĶ 24. nóvember 2017
Dómari: Gerard Jipping frá Hollandi
Besta ungviði tegundar:
Ístjarnar Frosti
Besti hvolpur tegundar og besti hvolpur sýningar 2. sæti:
Laufeyjar Sigurskúfur frá Dverghamri
Ašventuganga og uppskera sżningaįrsins laugardaginn 2. desember 2017
Afhending viðurkenninga DÍF fyrir stigahæstu hunda og ræktendur 2017 í Skyrgerðinni eftir göngu.
Hittumst á planinu við Grunnskóla Hveragerðis kl. 15:00 - gengið meðfram ánni, falleg gönguleið og svo í Skyrgerðina kl. 16:00 Við verðum í salnum í Skyrgerðinni og getur fólk pantað sér hvað sem er af matseðli.
Hlökkum til að hitta ykkur í Hveragerði
Stjórn DÍF
Tilkynning frį stjórn DĶF
Búið er að opna facebook síðu deildarinnar á ný.
Kveðja,
Stjórn DÍF
Yfirlżsing frį stjórn DĶF - 16. október 2017
Stjórnarsamþykkt hefur verið tekin um tímabundna lokun facebook síðu deildarinnar.
Á meðan verður ekki hægt að setja innlegg á síðuna.
Stjórn þarf að bregðast við alvarlegum rangfærslum um tegundina og umræðum sem vega að hagsmunum Hundaræktarfélags Íslands og Deildar íslenska fjárhundsins.
Deild íslenska fjárhundsins ber ábyrgð á verndun, ræktun og heilbrigði íslenska fjárhundsins í umboði stjórnar Hundaræktarfélags Íslands sem er aðili að alþjóðahundaræktarsamtökunum FCI.
Stjórn DÍF
Fundargerš frį fundi félagsmanna um endurskošun į ręktunarmarkmiši ķslenska fjįrhundsins
Kæru félagar í DÍF
Fundargerð frá fundi félagsmanna um endurskoðun á ræktunarmarkmiði íslenska fjárhundsins er kominn inn á heimasíðu deildarinnar. Við viljum vekja athygli á því að frestur til að skila inn athugasemdum hefur verið framlengdur til 13. október.
Smellið hér til að opna fundargerð
Kveðja,
stjórn DÍF
Alžjóšleg hundasżning HRFĶ 17. september 2017
Dómari: Torbjörn Skaar
Ljósmynd: Þórhildur Bjartmarz
Besti hundur tegundar & BIG-3:
ISCh Laufeyjar Sunna IS19302/14
Besti hundur af gagnstæðu kyni:
ISCh Snætinda Sómi IS16854/12
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Snætinda Sómi -CACIB
2. Laufeyjar Álfgrímur -CAC -resCACIB
3. ISJCh RW-17 Sunnusteins Einir
4. Stefsstells Vaskur ll -junCAC
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Laufeyjar Sunna -CACIB
2. Stefsstells Maí Aska -CAC -resCACIB
3. Sunnusteins Hrina
4. C.I.B. ISCh RW-14 Snætinda Ísafold -vetCAC
Besti ungliði tegundar & BIS 2 Junior:
Stefsstells Vaskur ll
Besti öldungur tegundar & BIS Veteran:
ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar & BIS hópur dagsins:
Laufeyjar ræktun
Hvolpasżning HRFĶ 15. september 2017
Dómari: Torbjörn Skaar
Besta ungviði tegundar & Besta ungviði sýningar - 2:
Laufeyjar Sigurskúfur Frá Dverghamri
Besti hvolpur tegundar & Besti hvolpur sýningar - 4:
Snætinda Klettur
Kęru félagar ķ Deild ķslenska fjįrhundsins
Undanfarin ár hefur verið unnið að endurskoðun ræktunarmarkmiðs íslenska fjárhundsins. Stjórnir DÍF og HRFÍ hafa samþykkt drög að endurskoðuðu ræktunarmarkmiði og miðvikudaginn 27. september kl. 20:00 verður opið hús í Sólheimakoti þar sem ræktunarmarkmiðið verður kynnt. Drögin má finna hér fyrir neðan ásamt kynningu. Ef félagsmenn vilja koma með ábendingar eða athugasemdir við drögin er hægt að senda póst á stjorn@dif.is í síðasta lagi 6. október næstkomandi.
DRÖG - Endurskoðað ræktunarmarkmið - Íslenskur fjárhundur
Kynning á endurskoðuðu ræktunarmarkmiði fyrir íslenskan fjárhund
Deildarsżning DĶF 12. įgśst 2017
Dómari: Hans-Åke Sperne
Ljósmynd: Þorsteinn Thorsteinson
Besti hundur sýningar (BISS):
Bjarkeyjar Brák
Besti hundur sýningar af gagnstæðu kyni:
ISCh Heiðarhofs Kolmar
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Heiðarhofs Kolmar
2. ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
3. Laufeyjar Álfgrímur - íslenskt meistarastig
4. Huldudals Húgó
Bestu tíkur tegundar:
1. Bjarkeyjar Brák - íslenskt meistarastig
2. Stefsstells Maí Aska
Besta ungviði sýningar (Besti hvolpur 3-6 mánaða):
Bragabótar Urður
Besti hvolpur sýningar (6-9 mánaða):
Ístjarnar Sif
Besti ungliði sýningar:
Huldudals Húgó
Besti öldungur sýningar:
ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur sýningar:
Stjörnuljósa ræktun
Besti afkvæmahópur sýningar:
Arnarstaða Skrumba með afkvæmum
Ungliðameistarastig: Huldudals Húgó
Öldungameistarastig: ISCh ISVetCh RW-13 OB-1 Stefsstells Skrúður
Ljósmyndir frá sýningunni:
Þorsteinn Thorsteinson - albúm á facebook
Alžjóšleg sżning HRFĶ 25 jśnķ
Dómar: Kari Järvinen
Besti hundur tegundar:
Sunnusteins Sunna
Rögg
Besti hundur af gagnstæðu
kyni:
ISCh Snætinda Sómi
Besti öldungur tegundar:
Sunnusteins Sunna Rögg
Besti ræktunarhópur tegundar:
Fagrahvamms ræktun
Öldungameistarastig(vetCAC): Sunnusteins Sunna Rögg
Ungliðameistarastig(junCAC): Stemma
Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Ungliðameistarastig(junCAC): Huldudals
Hugó
Besti Ungliði tegundar: Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Bestu tíkur tegundar:
1. Sunnusteins Sunna Rögg - CAC
2. Laufeyjar Glódís af Snætinda - CACIB
3. Ístjarnar Fjóla
4. Kolsholts Kúnst
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Snætinda Sómi - CACIB
2. Sindra Serkur - CAC
3. ISJCh Sunnusteins Einir
4. RW-13 ISCh OB-1 Ch Vet Stefsstells Skrúður
Reykjavķk-Winner sżning HRFĶ 24 jśnķ
Dómari: Ásta María Guðbergsdóttir
Besti hundur tegundar og
BIG2:
ISJCh Sunnusteins Einir
Besti hundur af gagnstæðu kyni:
Fagrahvamms Ásynja
Besti öldungur tegundar og
BIS3:
RW-13 ISCh OB-1 Ch Vet Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar og BIS4:
Fagrahvamms ræktun
Besti afkvæmahópur tegundar:
RW-13 ISCh OB-1 Ch Vet Stefsstells Skrúður og afkvæmi
Öldungameistarastig(vetCAC): Sunnusteins Sunna Rögg
Ungliðameistarastig(junCAC) og besti
ungliði tegundar: Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Bestu tíkur tegundar:
1. Fagrahvamms Ásynja CAC-RW-17
2. Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
3. Laufeyjar Glódís af Snætinda
4. Ístjarnar Fjóla
Bestu rakkar tegundar:
1. ISJCh Sunnusteins Einir CAC - RW-17
2. RW-13 ISCh OB-1 Ch Vet Stefsstells Skrúður
3. RW-15 ISCh Snætinda Loki ljúflingur
4. Fagrahvamms Rimmugýgur
Hvolpasżning HRFĶ 23 jśnķ 2017
Dómari: Ásta María Guðbergsdóttir
Besti hvolpur tegudar 3-6 mánaða:
Ístjarnar Sif
Deildarsżning DĶF 2017
Nįnari upplżsingar og breyttar tķmasetningar vegna blóšspors nįmskeišs
Blóšspors nįmskeiš
Dagana 26., 27., og 28. júní stendur Deild íslenska fjárhundsins fyrir námskeiði í blóðspori (blood tracking). Stefnt er að því að vera í Sólheimakoti og byrja kl. 13.
Leiðbeinandi er Jørgen Metzdorff frá Danmörku, sem í upphafi kynnir blóðspor og svarar fyrirspurnum. en síðan fær hver hundur að spreyta sig á að rekja slóð. Æskilegt er að hundur hafi náð 12 mánaða aldri og fjöldi hunda á dag sé 6 – 8.
Þátttökugjald er 2.000 kr. á hund og mun allur ágóði renna til deildarinnar.
Skráning er hafin á stjorn@dif.is. Taka þarf fram nafn og ættbókarnúmer hunds.
Með góðri kveðju,
Stjórn DÍF
Opiš hśs hjį Deild ķslenska fjįrhundsins
Opið hús laugardaginn 29. apríl kl. 14:00 í húsnæði HRFÍ, Síðumúla 15.
Birna K. Baldursdóttir kynnir Erfðalindasetur Landbúnaðarháskólans á Hvanneyri, en þar er meðal annars unnið að verkefnum tengdum erfðaauðlindum íslenskra húsdýra.
Allir velkomnir
Stjórn DÍF
Nżtt örmerkjablaš fyrir ķslenska fjįrhunda hefur tekiš gildi
Eins og kynnt var og samþykkt á ársfundi deildarinnar árið 2016 sótti stjórn Deildar íslenska fjárhundsins um heimild til að nota sérstakt örmerkjaeyðublað fyrir íslenska fjárhunda. Stjórn HRFÍ hefur nú samþykkt notkun á þessu eyðublaði, sem hefur tekið við af örmerkjablaðinu sem hingað til hefur verið notað. Ræktendur þurfa að gæta þess að nota nýja eyðublaðið þegar sótt er um ættbækur fyrir got. Þegar hundur er örmerktur þarf dýralæknir nú að merkja við hvort bæði eistu séu rétt staðsett, eða hvort um sé að ræða hulið eista (eineistung) eða launeistu. Eyðublaðið má finna á heimasíðum HRFÍ (hrfi.is) og DÍF (dif.is).
Athugið að eistnavottorð hvolpa yngri en 6 mánaða gilda ekki sem ræktunarskilyrði.
Alþjóðleg sýning HRFÍ 5.mars 2017
Dómari: Carl Gunnar Stafberg
Besti hundur tegundar & BIG2:
Sunnusteins Einir
Besti hundar tegundar af gangstæðu kyni:
ISCh Laufeyjar Sunna
Besti öldungur tegundar & Besti öldungur sýningar:
RW-13 ISCh OB-1 Ch Vet Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar og BIS3:
Laufeyjarræktun
Öldungameistarastig(vetCAC): Sunnusteins Sunna Rögg
Ungliðameistarastig(junCAC): Sunnusteins Einir
Ungliðameistarastig(junCAC): Dranga Mylla
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Laufeyjar Sunna – CACIB
2. ISCh OB-1 Stefsstells Pía Bella - resCACIB
3. ISCh RW-16 Snætinda Vaka
4. Ístjarnar Lóa - CAC
Bestu rakkar tegundar:
1. Sunnusteins Einir - CAC - junCAC
2. C.I.B. ISCh RW-14 & 16 Arnarstaða Nagli - CACIB
3. RW-13 ISCh OB-1 Ch Vet Stefsstells Skrúður
4. Laufeyjar Snær - resCACIB
Hvolpasýning HRFÍ 3. mars 2017
Dómari: Carl Gunnar Stafberg
Besti hvolpur tegundar 6-9 mánaða:
Ístjarnar Spói
Alþjóðleg sýning HRFÍ 12. nóvember 2016
Dómari: Svend Lövenkjaer
<Mynd vantar, ef þú átt mynd sem má birtast hér af BOB & BOS
máttu endilega senda hana á linda@dif.is>
Besti hundur tegundar & Besti hundur sýningar(BIS):
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti hundar tegundar af gangstæðu kyni:
ISCh RW-16 Snætinda Vaka
Besti öldungur tegundar & Besti öldungur sýningar:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Öldungameistarastig: RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Ungliðameistarastig: Sunnusteins Einir
Ungliðameistarastig: Ísskógar Líf
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh RW-16 Snætinda Vaka - CACIB
2. ISCh Laufeyjar Sunna - resCACIB
3. ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís
4. Laufeyjar Glódís af Snætinda - CAC
Bestu rakkar tegundar:
1. RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
2. ISCh Snætinda Sómi - CACIB
3. Ístjarnar Tindur - CAC - resCACIB
4. Laufeyjar Álfgrímur
Hvolpasýning HRFÍ 11. nóvember 2016
Dómari: Svend Lövenkjaer
Besta ungviði tegundar & Besta ungviði sýningar:
Snætinda Seigla
Besti hvolpur tegundar & Besti hvolpur sýningar
:
Stemma Rektorsdóttir frá Ólafsvöllum
Alþjóðleg sýning HRFÍ 4. september 2016
Dómari: Cathy Delmar
Besti hundur tegundar & BIG3:
Ístjarnar Tindur
Besti hundar tegundar af gangstæðu kyni:
Laufeyjar Glódís af Snætinda
Besti öldungur tegundar & Besti öldungur sýningar no 3:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Öldungameistarastig: RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Öldungameistarastig: Sunnusteins Sunna Rögg
Ungliðameistarastig: Laufeyjar Úlfgrímur
Ungliðameistarastig: Ístjarnar Fífa
Bestu tíkur tegundar:
1. Laufeyjar Glódís af Snætinda - CAC - CACIB
2. ISCh RW-15 Sunnusteins Árdís- resCACIB
3. Laufeyjar Askja
4. Ístjarnar Fífa
Bestu rakkar tegundar:
1. Ístjarnar Tindur - CAC - CACIB
2. ISCh Snætinda Sómi - resCACIB
3. RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
4. C.I.B. RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
Hvolpasýning HRFÍ 2. september 2016
Dómari:Cathy Delmar
Besta ungviði tegundar:
Fagrahvamms Skundi Ljónshjarta
Besti hvolpur tegundar & Besti hvolpur sýningar no. 3
: Sunnusteins Einir
Alþjóðleg sýning HRFÍ 24. júlí 2016
Dómari: Þorsteinn Thorsteinson
Besti hundur tegundar & BIG2:
Fagrahvamms Ásynja
Besti hundar tegundar af gangstæðu kyni:
ISCh Stefsstells Kolmars Krómi
Besti öldungur tegundar & Besti öldungur sýningar 2. sæti:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Öldungameistarastig: RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Öldungameistarastig: RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Ungliðameistarastig: Kolsholts Kopar
Ungliðameistarastig: Stjörnuljósa Skruna
Bestu tíkur tegundar:
1. Fagrahvamms Ásynja - CAC - CACIB
2. RW-16 ISCh Snætinda Vaka - resCACIB
3. Ístjarnar Katla
4. Hellu Drífa
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Stefsstells Kolmars Krómi - CACIB
2. RW-15 ISCh Snætinda Loki Ljúflingur - resCACIB
3. Fagrahvamms Ævin-Týri - CAC
4. ISCh Snætinda Sómi
Reykjavík - winner sýning HRFÍ 23. júlí 2016
Dómari:
Ljósmynd: Guðríður Þ. Valgeirsdóttir
Besti hundur tegundar & Besti hundur sýningar:
ISCh Snætinda Vaka
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni:
C.I.B. RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
Besti öldungur tegundar & Besti öldungar sýningar 3. sæti
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Ungliðameistarastig: Ístjarnar Fjóla
Öldungameistarastig: Stefsstells Skrúður
Bestu rakkar tegundar:
1. C.I.B. RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli - RW-16
2. ISCh Snætinda Sómi
3. Stefsstells Drengur Dýri - CAC
4. ISCh Stefsstells Kolmars Krómi
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Snætinda Vaka - RW-16
2. Fagrahvamms Ásynja - CAC
3. Heiðarhofs Kolfinna
4. Ístjarnar Lóa
Hvolpasýning HRFÍ 22. júlí 2016
Besta ungviði tegundar: Sunnusteins Einir
Besti hvolpur tegundar: Dranga Mylla
Dagur Íslenska fjárhundsins - 18. júlí 2016
Dagskrá í Þjóðminjasafni Íslands 18. júlí 2016
kl: 12 - 13 - allir áhugasamir eru velkomnir
Málþing helgað Mark Watson sem fæddur var 18. júlí 1906
Fundarstjóri: Guðni Ágústsson f.v.landbúnaðarráðherra
Íslensku fjárhundarnir og Mark Watson
Þórhildur Bjartmarz f.v. formaður HRFÍ og í forystu nefndar um Dag íslenska fjárhundsins flytur stutt erindi.
Bjargvætturinn Mark Watson
Samantekt Sigríðar Sigurðardóttir safnstjóra í Glaumbæ í Skagafirði. Anna Dóra Antonsdóttir, sagnfræðingur flytur.
Landnámshundar og kjölturakkar
“Vitnisburður dýrabeinafornleifafræði um hundahald á Íslandi"
Albína Hulda Pálsdóttir, dýrabeinafornleifafræðingur MA.
• Íslenskir fjárhundar í miðbæ Reykjavíkur kl. 16
• Íslenskir fjárhundar í miðbæ Reykjavíkur kl. 18
• Íslenskir fjárhundar í Árbæjarsafni kl. 15
• Íslenskir fjárhundar á Þingvöllum kl. 15
• Íslenskir fjárhundar í miðbæ Akureyrar kl. 15
• Íslenskir fjárhundar í miðbæ Ísafjarðar kl. 15
• Íslenskir fjárhundar í Grundarfirði Snæfellsnesi kl. 20 þ
• Íslenskir fjárhundar á Selfossi fyrir utan Baldvin og Þorvald kl 16:00
Deildarsýning DÍF 11. júní 2016
Dómari: Henrik Søeborg frá Danmörku
Besti hundur sýningar (BISS):
ISCh Snætinda Sómi
Besti hundur sýningar af gagnstæðu kyni:
ISCh Laufeyjar Sunna
Besta ungviði sýningar (Besti hvolpur 3-6 mánaða):
Sunnusteins Einir
Besti hvolpur sýningar (6-9 mánaða):
Stjörnuljósa Skruna
Besti öldungur sýningar:
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Besti ræktunarhópur sýningar:
Snætinda ræktun
Besti afkvæmahópur sýningar:
ISCh Gerplu Dala Drífa með afkvæmum
Besta par sýningar:
Fagrahvamms Ásynja & Fagrahvamms Ævin-Týri
Ungliðameistarastig: Gerplu Einir Fróði
Öldungameistarastig: RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Öldungameistarastig: RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Snætinda Sómi
2. Sindra Serkur - íslenskt meistarastig
3. Gerplu Þór
4. RW-15 ISCh Snætinda Loki ljúflingur
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Laufeyjar Sunna
2. Snætinda Hrafntinna - íslenskt meistarastig
3. ISCh Snætinda Vaka
4. RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Myndir frá sýningunni:
Þorsteinn Thorsteinson - albúm á facebook
Ágúst Ágústsson - albúm á facebook
Stefanía H. Sigurðardóttir - albúm á facebook
Fyrirlestur um augnsjúkdóma
Skrifstofa HRFÍ í samvinnu við DÍF (Deild Íslenska fjárhundsins) hefur skipulagt fyrirlestur um helstu augnsjúkdóma í hundum, hjá Susanne Mølgaard Kaarsholm dýralækni föstudagskvöldið 20.maí kl.20.00 á skrifstofu HRFI. Fyrirlesturinn er opin öllum félagsmönnum HRFI.
Ársfundur Deildar íslenska fjárhundsins 2016.
Ársfundur DÍF verður haldinn þriðjudaginn 15. mars kl : 20.00
í húsnæði Hundaræktarfélags íslands að Síðumúla 15 - önnur hæð.
Dagskrá:
• Ársskýrsla um starfsemi deildarinnar 2015 lesin
• Ársreikningar
• Afending viðurkenningaskjala
• Stjórnarkjör
• Önnur mál
Athugið !
Kosningarrétt og kjörgengi á ársfundum deilda hafa þeir, sem eru skráðir eigendur hunda eða hafa verið skráðir eigendur hunda í viðkomandi deild í tvö ár og skuldlausir við félagið það ár sem ársfundur er haldinn. Hjón hafa kosningarétt og kjörgengi hvort heldur þau greiða félagsgjald sem hjón eða í sitthvoru lagi sé annað þeirra skráð fyrir hundi í deildinni.
-Stjórn Deilar íslenska fjárhundsins
Alþjóðleg hundasýning HRFÍ 28.02.2016
Dómari: Leif Ragnar Hjörth frá Noregi
Ljósmyndir: Ágúst Ágústsson & Ólöf Gyða
Besti hundur tegundar (BOB), 1. sæti í tegundahópi 5 og Besti hundur sýningar (BIS):
Stefsstells Kolmars Krómi
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
Laufeyjar Sunna
Besti öldungur tegundar, 2. besti öldungur sýningar:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar og Besti ræktunarhópur sýningar:
Stefsstells ræktun
Bestu rakkar tegundar:
1. Stefsstells Kolmars Krómi - íslenskt meistarastig og alþjóðlegt meistarastig
2. RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
3. ISCh Snætinda Sómi
4. Laufeyjar Álfgrímur
Bestu tíkur tegundar:
1. Laufeyjar Sunna - íslenskt meistarastig og alþjóðlegt meistarastig
2. ISCh OB-1 Stefsstells Pía Bella
3. Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum
4. Laufeyjar Hrafndís
Hvolpasýning HRFÍ 26. febrúar 2016
Dómari: Leif Ragnar Hjörth
Besta ungviði tegundar (3-6 mánaða):
Stjörnuljósa Skruna
Besti hvolpur tegundar (6-9 mánaða) og Besti hvolpur sýningar nr. 4:
Strandarhöfuðs Skíma Sól
Í minningu
frú Sigríðar Pétursdóttur
frá Ólafsvöllum
Sigríður Pétursdóttir fæddist í Reykjavík 3. október 1934 og lést á Heilbrigðisstofnun Suðurlands 13. janúar 2016. Foreldrar hennar voru hjónin Pétur Jóhannsson f. 18.12.1900, d. 22.12.1985 og Margrét Guðlaugsdóttir, f. 6.5.1901, d. 18.11.1976. 29. janúar 1959 giftist hún eftirlifandi eiginmanni sinum, Kjartani Georgsyni og sama ár hófu þau búskap að Ólafsvöllum, Skeiðum og eignuðust þau 3 börn, Pétur, Margréti og Georg. Samhliða búskapnum starfaði Sigríður sem kennari, rak ullarútflutnings fyrirtækið Röskvu og starfaði sem leiðsögumaður. Sigríður starfaði ötulega að ýmsum félagsmálum og var einn af stofnendum Hundaræktarfélags Íslands, hún var formaður þess í mörg ár. Sigríður var fyrsti hundadómari okkar íslendinga og hlaut hina íslensku fálkaorðu fyrir starf sitt að verndun íslenska fjárhundsins.
Útför Sigríðar fer fram
frá Skálholtskirkju
23. janúar 2016, kl. 14.
Íslenski fjárhundurinn er þjóðarhundur okkar íslendinga, eina íslenska hundakynið og stöndum við í mikilli þakkarskuld við Sigríði Pétursdóttur á Ólafsvöllum fyrir hennar þátt í varðveislu kynsins.
Um miðja síðustu öld var íslenski fjárhundurinn nánast útdauður, einungis örfáir einkennasterkir hundar voru eftir í landinu og staða kynsins fremur dapurleg. Sigríður fékk sína fyrstu íslensku fjárhunda árið 1965 í gegnum Pál A. Pálsson yfirdýralækni og hóf brautryðjendastarf til björgunar kynsins. Ræktunarstofninn var mjög lítill í upphafi og leitaði Sigríður þekkingar út fyrir landsteinana um ræktun svo lítils stofns. Hún setti sig í samband við sir Mark Watson, enskan aðalsmann og Íslandsvin, sem aðstoðaði hana og ferðaðist Sigríður til Englands á árunum 1965 og 1966 gagngert í þeim tilgangi að fræðast um hundarækt.
Á þessum árum var innflutningur hunda til landsins bannaður en Sigríður fékk sérstaka undanþágu til innflutnings tveggja íslenskra hvolpa frá Watson. Þarna var Sigríður komin með grunn að ræktunarstofni og hóf skipulega ræktun til bjargar íslenska fjárhundinum, starf sem hún átti eftir að leiða næstu áratugina af hugsjón og krafti. Brautryðjendastarf Sigríðar bar árangur og tókst henni ásamt örfáum öðrum ræktendum að bjarga íslenska fjárhundinum.
Sigríður var ein af upphafsmönnum Hundaræktarfélags Íslands sem stofnað var árið 1969 og sat í fyrstu stjórn félagsins. Hún vann að ræktunarmarkmiði íslenska hundsins og átti sæti í fyrstu stjórn deildar íslenska fjárhundsins en deildin var stofnuð árið 1979. Sigríður var fyrsti íslenski alþjóðlegi hundadómarinn og var eftirsótt sem slíkur bæði sem dómari á íslenska fjárhundinn og fjölda annarra tegunda. Forseti Íslands sæmdi Sigríði heiðursmerki hinnar íslensku fálkaorðu árið 2008 fyrir störf að ræktun íslenska fjárhundsins. Hún vann alla tíð ötullega að því að kynna íslenska hundinn og félagið út á við og í dag á íslenski fjárhundurinn vinsældum að fagna víða um heim. Árlega eru ættbókfærðir um og yfir 100 íslenskir hvolpar hér á landi og margföld sú tala er skráð erlendis.
Í dag er vandfundinn sá íslenski fjárhundur, hvar sem er í heiminum, sem ekki á ættir að rekja til ræktunar Sigríðar á Ólafsvöllum. Allir sem hafa kynnt sér sögu íslenska fjárhundsins þekkja nafn Sigríðar enda væri kynið ekki hér í dag ef ekki væri fyrir hennar mikla starf.
Alþjóðleg sýning HRFÍ 14 - 15 nóvember 2015
Dómari: Annette Bystrup frá Danmörku
Ljósmynd: Ágúst Ágústsson
Besti hundur tegundar & 1. sæti í tegundahópi 5 & BIS4:
ISCh Snætinda Vaka
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni:
ISCh Snætinda Sómi
Besti öldungur tegundar & besti öldungur sýningar 3. sæti
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Besti ræktunarhópur tegundar &
besti ræktunarhópur sýningar:
Snætinda ræktun
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Snætinda Sómi - CACIB - BOS
2. Arnarstaða Bjarmi - CAC - resCACIB
3. RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
4. Stefsstells Kolmars Krómi
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Snætinda Vaka - CACIB - BOB - BIG1 - BIS4
2. Laufeyjar Sunna - CAC - resCACIB
3. RW-14 C.I.B. ISCh Snætinda Ísafold
4. RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Hvolpasýning HRFÍ 13. nóvember 2015
Dómari: Annette Bystrup frá Danmörku
Besta ungviði tegundar:
Strandarhöfuðs Freyja
Besti hvolpur tegundar & besti hvolpur sýningar 2. sæti:
Laufeyjar Álfgrímur
Alþjóðleg sýning HRFÍ 19 - 20. september 2015
Dómari: Leif Lehmann Jørgensen
Besti hundur tegundar & 2. sæti í tegundahópi 5:
OB-I
Stefsstells Pía Bella
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti öldungur tegundar & besti öldungur sýningar 4. sæti
ISCh Gerplu Dala Drífa
Besti afkvæmahópur tegundar
& besti afkvæmahópur sýningar 3. sæti
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður & afkvæmi
Besti ræktunarhópur tegundar:
Stefsstells ræktun
Bestu rakkar tegundar:
1. RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður - CACIB
2. Gerplu Hrafntýr - CAC
3. Snætinda Hafnaflóki
4. Strandarhöfuðs Skundi
Bestu tíkur tegundar:
1. OB-I Stefsstells Pía Bella - CAC - CACIB - BOB - BIG2
2. ISCh Snætinda Vaka
3. Ístjarnar Katla
4. ISCh Gerplu Dala Drífa
Hvolpasýning HRFÍ 18. september 2015
Dómari:
Besti hvolpur tegundar yngri flokk:
Laufeyjar Álfgrímur
Besti hvolpur tegundar eldri flokk:
Kersins Keisaraynja
Alþjóðleg sýning HRFÍ 26. júlí 2015
Dómari: Jadranka Mijatovic
Besti hundur tegundar:
Stefsstells Kolmars Krómi
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni:
ISCh Gerplu Dala Drífa
Besti öldungur tegundar & besti öldungur sýningar 3. sæti
ISCh Gerplu Dala Drífa
Bestu rakkar tegundar:
1. Stefsstells Kolmars Krómi - BOB - CAC - CACIB
2. ISCh DKCh Kersins Hökki - Res CACIB
3. Kersins Skellir
4. Sunnusteins Íslandssómi
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Gerplu Dala Drífa
2. ISCh Dranga Aska Bergrós - CACIB
3. ISCh Snætinda Vaka - Res CACIB
4. Arnarstaða Skrumba - CAC
Besti hundur tegundar & 3. sæti í tegundahópi 5:
ISCh Snætinda Loki ljúflingur
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni:
Sunnusteins Árdís
Besti öldungur tegundar:
Kersins Skellir
Bestu rakkar tegundar:
1. ISCh Snætinda Loki ljúflingur - RW-15 - BOB - BIG3
2. Laufeyjar Snær - CAC
3. Kersins Skellir
4. ISCh Arnarstaða Nagli
Bestu tíkur tegundar:
1. Sunnusteins Árdís - CAC - RW-15 - BOS
2. ISCh Snætinda Vaka
3. Laufeyjar Sunna
4. Bjarkeyjar Brák
Hvolpasýning HRFÍ 24. júlí 2015
Dómari: Ásta María Guðbergsdóttir
Ljósmynd: Dorthe Friis Reitzel
Besti hvolpur tegundar:
Kersins Bekka
Deildarsýning DÍF 20. júní 2015
Dómari: Lilja Dóra Halldórsdóttir
Ljósmynd: Dorthe Friis Reitzel
Besti hundur sýningar (BISS):
Ístjarnar Katla
Besti hundur sýningar af gagnstæðu kyni (BOS):
Snætinda Loki ljúflingur
Besta ungviði sýningar:
Kersins Keisaraynja
Besti hvolpur sýningar:
Fagrahvamms Ásynja
Besti hvolpur sýningar af gagnstæðu kyni:
Fagrahvamms Ævin-Týri
Besti öldungur sýningar:
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Besti öldungur sýningar af gagnstæðu kyni:
Kersins Skellir
Besti ræktunarhópur sýningar:
Snætinda ræktun
Besti afkvæmahópur sýningar:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður með afkvæmum
Besta par sýningar:
ISCh Gerplu Dala Drífa & Snætinda Loki Ljúflingur
Bestu rakkar tegundar:
1. Snætinda Loki ljúflingur - íslenskt meistarastig (CAC)
2. ISCh Snætinda Sómi
3. Kersins Skellir
4. Sunnusteins Íslandssómi
Bestu tíkur tegundar:
1. Ístjarnar Katla - íslenskt meistarastig (CAC)
2. RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
3. Sunnusteins Árdís
4. ISCh Dranga Aska Bergrós
Hvolpasýning HRFÍ 4. júlí 2015
Dómari: Þorsteinn Thorsteinson
Besti hvolpur tegundar & besti hvolpur sýningar 4. sæti
Fagrahvamms Ásynja
Norðurljósa sýning HRFÍ 24. maí
Dómari: Andrew Brace
Besti hundur tegundar (BOB) & 1. sæti í tegundahópi 5 (BIG):
Stefsstells Kolmars Krómi
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
Sunnusteins Árdís
Besti hvolpur tegundar 6-9 mánaða & besti hvolpur sýningar:
Fagrahvamms Ásynja
Besti öldungur tegundar & Besti öldungar sýningar nr. 3
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Bestu rakkar tegundar:
1. Stefsstells Kolmars Krómi - íslenskt meistarastig (CAC)
2. Snætinda Loki ljúflingur
3. RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
4. Sunnusteins Íslandssómi
Bestu tíkur tegundar:
1. Sunnusteins Árdís - íslenskt meistarastig (CAC)
2. Laufeyjar Askja
3. RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
4. Stjörnuljósa Pálfríður
Hundasýning HRFÍ 23. maí
Dómari: Sóley Halla Möller
Besti hundur tegundar (BOB) & 4. sæti í tegundahópi 5:
RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Besti hvolpur tegundar 6-9 mánaða & besti hvolpur sýningar:
Fagrahamms Ásynja
Besti öldungur tegundar:
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Bestu rakkar tegundar:
1. RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
2. Snætinda Loki ljúflingur- íslenskt meistarastig (CAC)
3. ISCh Heiðarhofs Kolmar
4. Stefsstells Drengur Dýri
Bestu tíkur tegundar:
1. RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
2. Laufeyjar Sunna - íslenskt meistarastig (CAC)
Hundasýning HRFÍ 28. febrúar - 1. mars 2015
Besti hundur tegundar(BOB), 1. sæti í tegundahópi 5 (BIG) og
besti hundur sýningar 4. sæti (BIS4):
ISCh Snætinda Vaka
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Besta ungviði tegundar og besta ungviði sýningar 1. sæti:
Fagrahvamms Ásynja
Besti hvolpur tegundar og besti hvolpur sýningar 3. sæti:
Kolsholts Spuni
Besti öldungar tegundar:
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúðu
Besti afkvæmahópur tegundar:
Arnarstaða Askur og afkvæmi
Besti ræktunarhópur tegundar:
Arnarstaða ræktunr
Bestu rakkar tegundar:
1. RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
2. Arnarstaða Askur - CAC
3. Arnarstaða Nagli - CACIB
4. Strandarhöfðus Skundi - resCACIB
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCh Snætinda Vaka - CACIB - BIS4
2. Dranga Aska Bergrós - CAC - resCACIB
3. Sunnusteins Árdís
4. Sunnusteins Hrina
Hvolpasýning HRFÍ, janúar 2015
Inga Björk Gunnarsdóttir dæmdi íslenska fjárhundinn.
BOB ungviði 3-6 mánaða og BIS nr. 2
Fagrahvamms Ásynja (ISCH Snætinda Nökkvi x Fagrahvamms Gefjun)
BOS ungviði 3-6 mánaða
Fagrahvamms Ævin-Týri
BOB hvolpur 6-9 mánaða
Snætinda Hrafnaflóki (Leiru Sámur x Snætinda Stelpa)
BOS hvolpur 6-9 mánaða
Fluga frá Húsatóftum (Kersins Nætur Snati x Hnúka Kara)
Alþjóðleg hundasýning HRFÍ 9. nóvember 2014
Dómari : Charlotte Hoier frá Danmörku
59 hundar skráðir.
Besti hundur tegundar (BOB) & 4. sæti í tegundahóp 5:
RW-14 ISCh Arnarstaða Nagli
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Bestu rakkar tegundar:
Bestu tíkur tegundar:
Besta ungviði tegundar (hvolpar 4-6 mánaða) og
Besta ungviði sýningar nr. 3:
Ístjarnar Vindur
Besti hvolpur tegundar (6-9 mánaða)
Sunnusteins Hrina
Besti öldungur tegundar:
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Opið hús - Víkingasveitin - Ný æfingapróf
Til gagns og gamans fyrir íslenska fjárhunda og eigendur þeirra.
Kynning á nýjum æfingaprófum 7. október í Síðumúla 15, kl. 20.oo.
Þórhildur Bjartmarz og Brynhildur Bjarnadóttir kynna reglurnar.
Víkinga-fimi á Snæfellsnesi
Agility/hundafimimót verður haldið á Kleifárvöllum Eyja- og Miklaholtshreppi sunnudaginn 12. okt 2014, kl 14:00
Keppt verður í 2 flokkum byrjenda- og framhaldsflokki
Þátttökugjald kr 1000 fyrir hvern hund
Upplýsingar og skráning; thorhildurbjartmarz@gmail.com
Alþjóðleg hundasýning HRFÍ helgina 6.-7. september 2014
Reiðhöllinni í Víðidal
Dómari : Jussi Liimatainen
33 hundar skráðir.
Besti hundur tegundar (BOB) & 4. sæti í tegundahóp 5:
Snætinda Hrafntinna
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
Snætinda Sómi
Bestu rakkar tegundar:
Bestu tíkur tegundar:
Besta ungviði tegundar (hvolpar 4-6 mánaða) og
Besta ungviði sýningar:
Sunnusteins Hrina
Besti hvolpur tegundar (6-9 mánaða) og
Besti hvolpur sýningar nr. 4:
Laufeyjar Brá
Besti öldungur tegundar:
ISCh Gerplu Dala Drífa
Besti ræktunarhópur tegundar:
Snætinda ræktun
Besti afkvæmahópur tegundar &
2. besti afkvæmahópur sýningar.
ISCh Gerplu Dala Drífa og 4 afkvæmi.
Hvolpasýning HRFÍ 26. júlí
Besta ungviði tegundar (3-6 mánaða): Sunnusteins Hrina
Besti hvolpur tegundar (6-9 mánaða) Ístjarnar Lóa
02.09.2014
Niðurstöður augnskoðanna helgina 22-23 ágúst eru komnar á vefinn og þar af leiðandi hefur rakkalistinn verður uppfærður.
15.08.2014
Gagnagrunnurinn uppfærður með öllum skráðum hundum hjá HRFÍ til dagsins í dag.
Deildarsýning DÍF og Reykjavík Winner hundasýning H.R.F.Í.
Víðidalnum Reykjavík, 21. júní 2014
Dómari: Eivind Mjærum frá Noregi
Nr. 1 í tegundahópi 5 (Th. 1. sæti) og Besti hundur sýningar (BIS) H.R.F.Í.:
ISCh RW-2014 Arnarstaða Nagli
Besti hundur deildarsýningar DÍF (BISS) og Reykjavík Winner 2014 (RW-2014):
ISCh RW-2014 Arnarstaða Nagli
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS) og Reykjavík Winner 2014 (RW-2014):
C.I.B. ISCh RW-2014 Snætinda Ísafold
Besti hvolpur deildarsýningar 6-9 mánaða og Besti hvolpur sýningar nr. 4 hjá H.R.F.Í.:
Laufeyjar Brá
Besti öldungur deildarsýningar:
RW-2013 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur deildarsýningar:
Snætinda ræktun
Bestu rakkar tegundar:
Bestu tíkur tegundar:
Alþjóðleg hundasýning H.R.F.Í.
Víðidalnum Reykjavík, 22.júní 2014
Dómari: Herdís Hallmarsdóttir frá Íslandi
Besti hundur tegundar (BOB) og nr. 2 í tegundahópi 5 (Th. 2. sæti):
Snætinda Vaka
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
RW-2013 OB-1 ISCh Stefsstells Skrúður
Besti hvolpur tegundar 6-9 mánaða:
Laufeyjar Brá
Besti öldungur tegundar og 2. besti öldungur sýningar:
RW-2013 OB-1 ISCh Stefsstells Skrúður
Besti ræktunarhópur tegundar:
Snætinda ræktun
Bestu rakkar tegundar:
Bestu tíkur tegundar:
Deildarsýning DÍF 2014
Hinn virti norski dómari Eyvind Mjærum mun dæma á deildarsýningunni okkar 21.júní. Þessi sýning er jafnframt Reykjavík Winner sýning og fer hún fram í Víðidalnum í Reykjavík. 22. júní er svo alþjóðleg sýning HRFÍ á sama stað.
Laugardagurinn 21. júní 2014
RW-Winner & Deildarsýning DÍF
Dómari: Eivind Mjærum
kl: 11:28
Fjöldi hunda: 46
Sunnudagurinn 22. júní 2014
Alþjóðleg sýning HRFÍ
Dómari: Herdís Hallmarsdóttir
kl: 12:04
Fjöldi hunda: 38
Ræktunarskoðun
Ræktunarskoðun: 22.mars 2014
Eftirtalir hundar mættu í ræktunarskoðun hjá
Guðrúnu Ragnars Guðjónsen
Arnarstaða Þór þrumugnýr, IS15771/11
Eigandi: Þórhildur Bjartmarz
Ræktandi: Guðríður Þorbjörg Valgeirsdóttir
Hellu Blakkur, IS17054/12
Eigandi: Theresa Vilstrup Olesen
Ræktandi: Diðrik Ómarsson
Gerplu Sæta Rós, IS18031/13
Eigandi: Ingibjörg R. Þengilsdóttir
Ræktandi: Guðný Halla Gunnlaugsdóttir
Reykjadals Erpur Fróði, IS16024/11
Eigandi: Geirlaug Ottósdóttir
Ræktandi: Brynhildur Inga Einarsdóttir
Hellu Vaskur, IS15960/11
Eigandi: Ingibjörg R. Þengilsdóttir
Ræktandi: Diðrik Ómarsson
Ársfundur Deildar íslenska fjárhundsins 2014
Ársfundur DÍF verður haldinn sunnudaginn 2. mars kl : 20.00
í húsnæði Hundaræktarfélags íslands að Síðumúla 15 - önnur hæð.
Dagskrá:
• Ársskýrsla um starfsemi deildarinnar 2013
• Ársreikningar
• Afending viðurkenningaskjala
• Stjórnarkjör
• Önnur mál
Athugið !
Kjörgengi og kosningarétt hafa þeir sem eru skráðir eigendur hunda í viðkomandi deild, eru skráðir í deildina og eru skuldlausir við HRFÍ það ár sem ársfundur er haldinn.
Einungis þeir sem hafa verið félagsmenn í HRFÍ í tvö ár geta gefið kost á sér í stjórn ræktunardeilda. Hjón hafa kosningarétt og kjörgengi hvort heldur þau greiða félagsgjald í sitthvoru lagi sé annað þeirra skráð fyrir hundi í deildinni.
-Stjórn Deilar íslenska fjárhundsins
Úrslit frá febrúar sýningu HRFÍ 2014
Besti hundur tegundar & BIG 2
Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni
ISCh Arnarstaða Nagli
Besti hvolpur tegundar 4-6 mánaðar &
4. besti hvolpur sýningar
Stjörnuljósa Hjálmur
Besti öldungur tegundar &
4. besti öldungur sýningar
Arnarstaða Askur
Besti ræktunarhópur tegundar &
3. besti ræktunarhópur sýningar
Arnarstaða ræktun
Besti afkvæmahópur sýningar &
3. besti afkvæmahópur sýningar
Arnarstaða Skrumba með 3 afkvæmum.
Bestu rakkar tegundar
1.
ISCh Arnarstaða Nagli CACIB - BOS
2. Heiðarhofs Kolmar - CAC - resCACIB
3. Stefsstells Drengur Dýri
4. Arnarstaða Askur
Bestu tíkur tegundar
1. Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum CAC - CACIB - BOB
2. Bjarklands Gyðja - resCACIB
3. Sjónarhóls Freyja
4. Stjörnuljósa Yrsa
Hvolpasýning HRFÍ - 25. janúar
Besta ungviði tegundar: Sunnusteins Von
Dómari : Herdís Hallmarsdóttir
Guðrún Ragnars Guðjohnsen 80 ára - Opið hús!
Föstudaginn 31. janúar kl 16-19 í húsnæði HRFÍ, Síðumúla 15
Fyrrum formaður HRFÍ, dómari og baráttukona í málefnum hunda og hundaeigenda á Íslandi fagnar áttræðisafmæli sínu og eru félagsmenn boðnir hjartanlega velkomnir að þiggja kaffisopa og heilsa upp á afmælisbarnið.
Úrslit frá nóvember sýningu HRFÍ 2013
Besti hundur tegundar & BIG 3
Arnarstaða Nagli
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni
ISCh Snætinda Ísafold
Besti hvolpur tegundar 6-9 mánaða
Fagrahvamms Rimmugýgur
Bestu rakkar tegundar
1.
Arnarstaða Nagli - CAC- CACIB - BOB - BIG3
2. Stefsstells Drengur Dýri - ResCACIB
3. Ístjarnar Tindur
4.
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Bestu tíkur tegundar
1. ISCh Snætinda Ísafold - CACIB - BOS
2. Stefsstells Pía Bella - CAC - ResCACIB
3. Ísskógar Snotra
Ræktunarskoðun
Guðrún Ragnars Guðjónsen dómari og sérfræðingur á íslenskan fjárhund mun skoða hundana.
Hver hundur fær ítarlega skoðun og sérúthlutaðan tíma. Ekki er gefin einkunn og engin keppni milli hunda. Frábært tækifæri fyrir ræktendur og aðra eigendur íslenskra fjárhunda.
Ræktunarskoðun fer fram 1. febrúar í Askalind 2, Kópavogi.
Verð pr. hund kr. 4.500
Skráning fer fram á stjorn@dif.is þar sem fram kemur nafn og
ættbókanúmer hunds auk þess nafn eiganda og símanúmer.
Stjórn D.Í.F.
Hundalíf í sögu þjóðar
Opið hús fimmtudaginn 28. nóvember, kl. 20.00 í húsnæði
HRFÍ - Síðumúla 15
Þórhildur Bjartmarz flytur einstaka og mjög fræðandi samantekt.
Kaffi og piparkökur.
Stjórn DÍF
Opið hús hjá Deild íslenska fjárhundsins
Opið hús 17. október kl. 20:00 í húsnæði HRFÍ, Síðumúla 15.
Íslenski fjárhundurinn fyrr og nú - Guðrún Guðjónsen
Myndasýning og umræður.
kaffi og meðlæti.
Stjórn D.Í.F.
Augnskoðun í nóvember
Augnskoðun 15. - 17. nóvember 2013
Síðasti skráningardagur er 1. nóvember
nánari upplýsingar: http://www.hrfi.is/1/post/ 2013/09/ augnskoun-15-17-nvember.html
Uppskrift af lopapeysu með íslensku fjárhundamunstri
frá Brynhildi I. Einarsd.
12.09.2013
Úrslit frá september sýningu HRFÍ
Besti hundur tegundar, BIG 1 &
3. besti hundur sýningar
ISCh Snætinda Ísafold
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni
Snætinda Loki ljúflingur
Besti hvolpur tegundar 4-6 mánaða
Fagrahvamms Rimmugýgur
Besti hvolpur tegundar 6-9 mánaða &
4. besti hvolpur dagsins
Laufeyjar Lappi
Besti öldungur tegundar & 4. besti öldungur sýningar
RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Bestu rakkar tegundar
1.
Snætinda Loki ljúflingur - CAC- CACIB
2. Snætinda Sómi - resCACIB
3. Arnarstaða Nagli
4. RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Bestu tíkur tegundar
1.
ISCh Snætinda Ísafold - CACIB
2. RW-13 C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
3. Snætinda Vaka - CAC - resCACIB
4.
Sunnusteins Íslandsglíma
21.08.2013
Úrslit frá Sumarsýningu DÍF 13. júlí 2013
Besti hundur sýningar
ISCh Snætinda Ísafold
Besti hundur sýningar af gagnstæðu kyni
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
Besti hvolpur sýningar 4-6 mánaða
Freyja, IS18469/13
Besti hvolpur sýningar af gagnstæðu kyni 4-6 mánaða
Íseyjar Máni
Besti hvolpur sýningar 6-9 mánaða
Gerplu Sæta Rósa
Besti öldungur sýningar
C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Besti öldungar sýningar af gagnstæðu kyni
Arnarstaða Askur
Bestu rakkar tegundar
1.
RW-13 ISCh OB-1 Stefsstells Skrúður
2. Arnarstaða Nagli - CAC
3. Arnarstaða Askur
4. Ístjarnar Dímon
Bestu tíkur tegundar
1.
ISCh Snætinda Ísafold
2. Ístjarnar Katla - CAC
3. Sunnusteins Íslandsglíma
4.
C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Myndir frá sýningunni:
-frá Ágústi Ágústssyni
24.06.2013
Nú eru 2 hundar á listanum "í leit að heimili"
Íseyjar Bangsi | Arnarnúps Jökull |
30.05.2013
Reykjavík winner sýning HRFI - helstu úrslit
BOB/BIG2 - Stefsstells Skrúður
BOS/BÖT/BÖS3 - C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
Stefsstells Skrúður fékk sitt þriðja meistarastig og getur því sótt um titilinn ISCH.
Stefsstells Skrúður og Arnarstaða Romsa hljóta titilinn RW-13
Bestu hundar tegundar
1. Stefsstells Skrúður, CAC & RW-13
2. C.I.B. ISW-09 ISCh Arnarstaða Rektor
3. C.I.B. NORDUCh ISCh DKUCh NOUCh SEUCh Kersins Orri
4. Stefsstells Drengur Dýri
Bestu tíkur tegundar
1. C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa, RW-13
2. ISCh Gerplu Dala Drífa
3. Sunnusteins Árdís, CAC
4. Dranga Aska Bergrós
Besti hvolpur tegundar 6-9 mán.
Stjörnuljósa Rimmugýgur
Besti öldungur tegundar og 3. besti öldungur sýningar
C.I.B. ISCh Arnarstaða Romsa
21.05.2013
Gagnagrunnurinn uppfærður.
20.05.2013
Reykjavík Winner hundasýning Hundaræktarfélags Íslands Klettagörðum 6
Íslenskir fjárhundar eru á dagskrá klukkan 12:24
sunnudaginn 26. maí 2013 og eru 29 hundar skráðir til leiks.
Dómari er Jörgen Hindse frá Danmörku.
16.05.2013
Æfingabúðir fyrir íslenska fjárhunda!
Dagana 5., 6. og 7. júní 2013 verða haldnar æfingabúðir fyrir íslenska fjárhunda á Snæfellsnesi.
Alla dagana verður boðið upp á þjálfun og æfingar með lærðum hundaþjáfurum, þeim Brynhildi Ingu Einarsdóttur og Þórhildi Bjartmarz sem báðar starfa hjá Hundaskólanum Hundalíf.
Þátttaka í áðurnefndri dagsrká er ókeypis.
Æfingapróf
Á laugardeginum 8. júní kl. 13 verður æfingapróf þar sem Monika Karlsdóttir dæmir Bros, VP I og VP II sbr. reglur HRFÍ brons, hlýðni I og hlýðni II.
Þátttökugjald er 1500
Upplýsingar gefur Þórhildur s. 892-5757 eða hundalif@hundalif.is
Síðasti skráningardagur er 3. júní
- Nánar um vinnubúðirnar og upplýsingar um gistingu.
10.05.2013
Íslenskir fjárhundar gera það gott í bronsprófi!
1. sæti - Elma Cates og Ístjarnar Katla
2. sæti - Þórhildur Bjartmarz og Arnarstaða Þór þrumugnýr
3. sætí - Brynhildur Bjarnadóttir og Arnarstaða Skugga-Baldur
Deildin óskar sigurvegurum til hamingju með glæsilegan árangur. Einnig langar okkur að benda áhugasömum á að kynna sér það sem Vinnuhundadeild HRFÍ hefur upp á að bjóða.
02.04.2013
Nýr valmöguleiki á vefsíðunni tekinn í notkun. Nú er hægt að gera prufuparanir með því að velja móður & föður og sjá þannig ættbók hvolpa þessara tveggja einstaklinga ef þeir yrðu paraðir saman.
24.03.2013
Nú er 1 hundur á listanum "í leit að heimili"
Ararnúps Jökull |
28.02.2013
Úrslit frá hundasýningu HRFI 23. febrúar 2013
BOB - ISCH Snætinda Ísafold // BOS - Heiðarhofs Kolmar
nánari úrslit er hægt að finna hér
30.01.2013
Bjarkarkots Dimma Nótt og Stefsstells Skrúður hafa unnið sér inn titilinn " OB-1", Íslandskur hlýðni 1 meistari
Þau eru fyrstu íslensku fjárhundarnir á íslandi til að hljóta þennan titil.
Bæði Skrúður og Dimma eru í eigu Elmu Cates.
20.01.2013
Augnskoðun í Reykjavík og á Akureyri
15.- 16. mars 2013
nánar upplýsingar á vef HRFÍ
19.01.2013
Næsta hundasýning HRFÍ verður haldin helgina 23 - 24 febrúar 2013. Íslenski fjárhundurinn verður sýndur á laugardeginum og dómari að þessu sinni verður Hanne Laine Jensen frá Danmörku.
Skráningafresti lýkur föstudaginn 25. janúar 2013 og fer skráning fram á skrifstofu HRFÍ
20.11.2012
Úrslit helgarinnar:
18 nóvember 2012 - Dómari : Ole J. Staunskjær frá DK
Besta ungviði tegundar 4-6 mán
1. Stjörnuljósa Pálfríður - Besta ungviði tegundar + BIS ungviði dagsins
2. Sunnusteins Íslandssómi - Besta ungviði tegundar af gagnstæðu kyni.
Besti rakki tegundar
1. ISCH Snætinda Nökkvi - CACIB - BOS
2. C.I.B NORDUCh ISCh DKCh NOUCh SEUCh Kersins Orri
3. Arnarstaða Nagli - CAC + ResCACIB
4. Stefsstells Drengur Dýri
Besta tík tegundar
1. ISCH Snætinda Ísafold - CACIB - BOB
2. Snætinda Vaka - CAC
3. Dranga Aska Bergrós - resCACIB
4. Kersins Týra Sól
Besti öldungur tegundar + BIS öldungur
C.I.B NORDUCh ISCh DKCh NOUCh SEUCh Kersins Orri
Bæsti ræktunarhópur tegundar + 4 BIS
Snætinda ræktun.
01.11.2012
Tvö sporapróf I hafa verið haldin á þessu ári. Í báðum þessum prófunum var íslenskur fjáhundur í 1. sæti
Sporapróf I í maí 2012
1. sæti Bjarkarkots Embla IS10345/07
eigandi: Brynhildur Bjarnadóttir
Sporapróf I í semptember 2012
1. sæti Arnarstaða Þór Þrumugnýr IS15771/11
eigandi: Þórhildur Bjartmarz
19.09.2012
Finn Boserup og Susanne Kaarlsholm frá Danmörku mun augnskoða hunda á sýningu félagsins 17. og 18. nóvember nk.
Tímapantanir í augnskoðun fara fram á skrifstofu HRFÍ.
Gefa skal upp ættbókarnúmer hunds og ganga frá greiðslu um leið og hundur er skráður.
Síðasti skráningardagur er þriðjudagurinn 6. nóvember 2012.
Augnskoðun hunda kostar 5.720 fyrir virka félagsmenn. Hundaeigendur, sem ekki eru félagsmenn í HRFÍ, en með hunda í ættbók HRFÍ, geta skráð sig í augnskoðun gegn hærra gjaldi þ.e. kr. 11.440. Hundar virkra félagsmanna ganga fyrir í augnskoðun.
05.09.2012
Fundargerð frá stjórnarfundi DÍF 30.08.2012
06.07.2012
Ágústsýningu HRFI er nú lokið og helstu úrslit sem hér segir:
Besti hundur tegundar & BIG2: ISCH Gerplu Dala Drífa
Bestu hundur tegundar af gagnstæðu kyni: Laxness
Besti hvolpur tegundar: Snætinda Sómi
Besti hvolpur tegundar af gagnstæðu kyni: Ístjarnar Katla
Besti öldungur tegundar & besti öldungur sýningar:
ISCH Gerplu Dala Drífa
Besti afhvæmahópur tegundar og besti afhvæmahópur sýningar
á sunnudegi: Stefsstells ræktun
Besti ræktunarhópur tegundar: Stefsstells ræktun
Hægt er að sjá myndir af skráðum hundum hér
06.07.2012
Síðasta sunnudags-ganga sumarsins.
Við ætlum að hittast við Olís sjoppuna við Rauðavatn
Sunnudaginn 8.júlí kl 12:00.
Stefnan er tekin á Innstadal sem er í Henglinum. Þessi dalur er sérstakur því þar þar voru geldneyti á beit á sumrin og þar er grösugt og skjólsælt.
Dalurinn er líka kallaður Nautadalur. Gangan er við allra hæfi.
Við göngum saman hver á sínum forsendum og hraða. Höfum með okkur nesti og eitthvað handa fjórfættum vinum okkar. Vonumst til að sjá sem flesta.
-kveðja göngunefnd
24.06.2012
www.dif.is óskar eftir myndum af ættbókafærðum íslenskum fjárhundum til að birta í gagnagrunn deildarinnar.
Sendið myndir og upplýsingar (nafn hunds og helst ættbókanúmer) á netfangið gagnagrunnur@dif.is
19.06.2012
Gangagrunnurinn hefur verið uppfærður
Nýjar niðurstöður augnskoðanna
Nýjar niðurstöður mjaðmamynda
- 3 fullorðnir hundar í heimilisleit
- 8 got á hvolpalistanum
07.06.2012
Síðustu helgi var haldin hundasýning á vegum HRFÍ á Korputorgi
Helstu úrslit eru sem hér segir
Besti hundur tegundar og 3 sæti í tegundahóp 5(BOB):
Dranga Aska Bergrós
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS):
Leiru Sámur
Bestu rakkar tegundar - Best males
1. Leiru Sámur
2. Arnarstaða Nagli
3. Snjófells Úlfur
4. Snjófells Óðinn
Bestu tíkur tegundar - Best females
1. Dranga Aska Bergrós
2. Snætinda Ísafold
3. Arnarstaða Kvika
4. Stefsstells Maí Aska
Besta ungviði tegundar 4-6 mán og besti hvolpur dagsins
- Best puppy 4-6 months
1. Snætinda Vaka
2. Snætinda Sómi
Besti hvolpur tegundar 6-9 mán og 3. besti hvolpur dagsins
- Best puppy 6-9 months
1. Arnarstaða Bjarmi
Besti öldungur tegundar og 4. besti öldungur sýningar
Myndir af vinningshöfum dagsins, smellið á myndirnar til að stækka
Besti hvolpur tegundar Snætinda Vaka |
Besta ungviði tegundar Arnarstaða Bjarmi |
Besti öldungur tegundar Dranga Röska Frostrós |
Besti hundur tegundar Dranga Aska Bergrós |
22.05.2012
Það er einn eldri hundur í leit að heimili.
- Snjófells Hugrekki
og 5 got á hvolpalistanum.
17.05.2012
Nýtt á vefnum:
-Listi yfir alla mjaðmamyndaða hunda með gilda augnskoðun
-Listi yfir allar mjaðmamyndaðar tíkur með gilda augnskoðun
15.05.2012
Fundargerð frá síðasta stjórnarfundi DÍF er komin á vefinn (fundargerð frá 02.05.2012)
ásamt myndum af stjórnarmeðlimum DÍF (hér)
13.05.2012
Á hvolpalistanum eru 5 got, einnig er 1 eldri hundur í leit að heimili.
30.04.2012
Nú er hægt að skoða niðurstöður allra mjaðmamyndaðra rakka á vefnum.
Mjaðmamyndaðir hundar - niðurstöður í heild sinni
19.04.2012
Ársfundi DÍF er nú lokið og á fundinum voru veittar viðurkenningar fyrir stigahæsta öldung ársins, stigahæsta hund í hlýðni og stigahæsta hundinn í hundafimi. Einnig var veitt viðurkenning fyrir mest sýnda íslenska fjárhundinn á íslandi.
Myndir frá fundinum:
Stigahæsti öldungur Stjörnuljósa Mána Snarpur í eigu Margrétar Báru |
Sigahæsti hundur í hlýðni Stefsstells Skrúður í eigu Vigdísar Elmu Cates |
Stigahæsti hundur í hundafimi Eldhamars Sunna Sól í eigu Önnu Björnsdóttur |
Mest sýndi hundur DÍF ISCh Gjósku Vaskur í eigu Hafþórs S. og fjölskyldu |
Áður höfðu verið veittar viðurkenningar fyrir stigahæsta sýningahund og tík ársins
Stigahæsti hundur ársins C.I.B. ISW-09 ISCh Arnarstaða Rektor
í eigu Guðríðar Valgeirsdóttur
Stigahæsta tík ársins ISCh Gerplu Dala Drífa
í eigu Unnar Sveinsd og Hafþórs S
Breytingar urðu einnig á stjórn DÍF og sitja nú í sjórn
31.03.2012 - Ársfundur DÍF
Ársfundur Deildar íslenska fjárhundsins 2012
Ársfundur DÍF verður haldinn 17.apríl kl : 20.00
í húsnæði Hundaræktarfélags íslands að Síðumúla 15 - önnur hæð.
Dagskrá:
• Ársskýrsla um starfsemi deildarinnar 2011
• Ársreikningar
• Stjórnarkjör
• Önnur mál
Athugið !
Kjörgengi og kosningarétt hafa þeir sem eru skráðir eigendur hunda í viðkomandi deild, eru skráðir í deildina og eru skuldlausir við HRFÍ það ár sem ársfundur er haldinn.
Einungis þeir sem hafa verið félagsmenn í HRFÍ í tvö ár geta gefið kost á sér í stjórn ræktunardeilda. Hjón hafa kosningarétt og kjörgengi hvort heldur þau greiða félagsgjald í sitthvoru lagi sé annað þeirra skráð fyrir hundi í deildinni.
-Stjórn Deilar íslenska fjárhundsins
22.03.2012
Opið hús hjá Deild íslenska fjárhundsins
fimmtudaginn 29. mars 2012 - kl 20:00
Sif Traustadóttir dýralæknir verður með kynningu á bókinni sinni sem hún hefur nýverið gefið út, og svo hvetjum við alla til að mæta og koma með eitthvað á sameiginlegt kaffiborð.
Staðsetning: Skrifstofa HRFÍ - Síðumúla 15, 2. hæð, 108 Reykjavík
-Skemmtinefnd
11.03.2012
Stórhundadagar í Garðheimum
Eigendur íslenskra fjárhunda óskast til að vera með þá í tegundabás í Garðheimum dagana 17. og 18. mars frá kl 12:00 til 17:00
Um ræðir 2 og háflan tíma í senn, og óskar deildin því eftir 4 aðilum báða dagana til að hægt sé að skipta þessu niður.
Áhugasamir hafi samband við Ágúst í síma 897-0022 til að skrá sig og fá nánari upplýsingar.
26.02.2012
Þá er alþjóðlegu febrúar sýningu HRFI lokið og úrslit liggja fyrir.
Besti hundur tegundar (BOB) og 3 sæti í tegundarhópi 5:
Snætinda Ísafold - hún getur nú sótt um titilinn ISCH
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS)
DKCH Kersins Hökki - hann getur nú sótt um titilinn ISCH
Bestu rakkar tegundar - Best males
1. DKCH Kersins Hökki
2.
Stefsstells Skrúður
3. Arnarstaða Nagli
4. Stefsstells Drengur Dýri
Bestu tíkur tegundar - Best females
1. Snætinda Ísafold
2. Snætinda Hrafntinna
3. ISCH Eir frá Keldnakoti
4. Stefsstells Maí Aska
Besti hvolpur tegundar 6-9 mán - Best puppy 6-9 months
Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum
Besti öldungur tegundar
Besti ræktunarhópur tegundar og besti ræktunar hópur dagsins (allar tegundir)
Stefsstells ræktun
Myndir af vinningshöfum dagsins, smellið á myndirnar til að stækka
Besti hvolpur tegundar Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum |
Besti hundur tegundar og 3 sæti í tegundarhóp Snætinda Ísafold |
Besti öldungur tegundar Dranga Röska Frostrós |
Besti ræktunarhópur tegundar og besti ræktunarhópur dagsins. Stefsstells ræktun |
20.01.2012
Það eru 2 fullorðnir hundar í leit að sínu framtíðar heimili,
skoðið upplýsingar um þá hér
Reykjadals Eldur Jaki
Sunnusteins Brímir
15.01.2012
Besti hundur sýningar á hátíð deildar íslenska fjárhundsins var
ISCH Eir frá Keldnakoti og besti hundur af gagnstæðu kyni var
Snætinda Nökkvi. Nökkvi fékk einnig 3. meistarastigið sitt á sýningunni og getur nú sótt um titilinn "Íslenskur meistari (ISCH)
Bestu rakkar tegundar:
1. Snætinda Nökkvi
2. DKCH Kersins Hökki
3. Bjarkarkots Hektor
4. Dranga Húnbogi
Bestu tíkur tegundar:
1. ISCH Eir frá Keldnakoti (BISS)
2. Stefsstells Pía Bella
3. Sunnusteins Braga
4. Arnarstaða Kvika
Besti hvolpur sýningar 4-6 mán: Stefsstells Sunna á Ólafsvöllum
Besti hvolpur sýningar 6-9 mán: Snjófells Úlfur
Besti öldungur sýningar: Kría (IS07428/03)
Besti ræktunarhópur sýningar: Arnarstaða ræktun
Deild íslenska fjárhundsins óskar eigendum og ræktendum innilega til hamingju með árangurinn um helgina.
nánari úrslit og myndir koma fljótlega.
12.01.2012
Hér eru smá ráðleggingar og hugmyndir fyrir sýninguna.
Smellið á myndina til að lesa skjalið.
Út að borða með DÍF
Laugardaginn 14.jan kl 19:30 á Geysir Bistro
Hvetjum alla til að vera með og skrá sig á skemmtinefnd@dif.is
síðasta lagi föstudaginn 13. janúar
09.01.2012
Nú styttist í deildarsýninguna okkar það eru 63 hundar skráðir,
sem er frábært.
Ræktendum býðst að auglýsa í sýningarskrá okkar sem er í A5 stærð 14.8 x 21 cm á hóflegu verði sem hér segir.
Verðskrá:
1/4 6.5 x 9 cm 3.000.kr.
1/2 13.5 x 9 cm 5.000 kr.
1/1 13.5 x 19 cm 9.000 kr.
Kápa bak 12.000 kr
2 og 3 kápusíða 10.000 kr.
Auglýsing þarf að koma fullunnin.
Hafið samband við Ágúst í síma 897-0022 - síðasta lagi á fimmtudaginn varðandi auglýsingar.
Minni svo á sýningarþjálfun í Gæludýr.is Korputorgi miðvikudaginn 11.jan. kl.18.00
06.01.2012
Sýningaþjálfun fyrir deildarsýninguna verður haldin
miðvikudaginn 11.janúar kl 18:00 í Gæludýr.is í Korputorgi.
Skráning á deildarsýninguna 14. janúar heldur áfram yfir helgina fyrir þá sem ekki hafa nú þegar skráðhundana sína, hægt er að senda email á hrfi@hrfi.is með upplýsingum um
hund; ættbókanúmer og nafn hunds, einning þarf að fylgja kreditkortanúmer og gildistími, nafn korthafa og símanúmer.
(koranúmer er sent á ábyrgð korthafa)
02.01.2012
Auglýsingin í heild sinni - smellið á myndina til að stækka
Skráning á hundasýningu deildar íslenska fjárhundsins sem haldin verður 14. janúar 2012 er nú í fullum gangi.
Skráning
Einungis er hægt að skrá á sýninguna þessa viku,
(2.janúar - 6.janúar)
Skráning fer fram
á skrifstofu HRFI að Síðumúla 15
eða í síma 588-5255 og þá er greitt með kreditkorti.
Skrifstofa HRFI er opin:
Mánudaga og föstudaga kl 9-13
Þriðjudaga, miðvikudaga og fimmtudaga kl 11-15
Einungis verða íslenskir fjárhundar sýndir á sýningunni og mun
Wilma Roem dæma, kynningu á Wilmu er hægt að lesa hér neðar á síðunni.
Vonumst til að sjá sem flesta.
24.12.2011
17.12.2011
Frábærar fréttir fyrir okkur
DÍF deildarsýning í staðinn fyrir opna sýningu.
Janúar hátíðar sýningin hefði orðið flott hjá okkur, en nú verður það ennþá flottara því stjórn HRFÍ hefur veitt okkur undanþágu fyrir deildarsýningu þann 14 janúar í Gæludýr .is Korputorgi.
Skráning hefst á skrifstofu HRFÍ 2. janúar 2012
og verður aðeins út þá viku.
Leggið þetta vel á minnið og missið ekki af þessu einstaka tækifæri þar sem Wilma Roem verður dómari.
Stjórnin
13.12.2011
Hátíð íslenska fjárhundsins
Jæja gott fólk, þá er komið að því. Þann 14 janúar 2012 verður haldin hátíð íslenska fjárhundsins í gæludýr.is í korputorgi.
Wilma Roem mun koma til landsins og dæma ásamt því að halda fyrirlestur daginn eftir sýningu í húsnæði HRFÍ.
Fyrirlesturinn mun fjalla um íslenska fjárhundinn, ræktun, erfðir og heilbrigði.
Hér er stutt kynning sem Wilma Roem sendi okkur.
About Wilma Roem
I am a biologist with a lot of interest in dogs already from childhood. I have had companion dogs and I have been breeding pure bred dogs during my whole life. The first Icelandic Sheepdog entered my house in 1997. It was a bitch bred by Pieter Oliehoek and his former wife. So my introduction in the breed was very thorough from the beginning. Pieter and I have been discussing about genetics and the breed for years.
I started breeding Icelandic Sheepdog, my kennel name is Anacamptis. As a member of the board of the Dutch breed club I visited ISIC meetings and learned more about the breed and the people involved. I was so lucky that I was educated as a judge by Gudrun Gudjohnsen and Hans-Åke Sperne. Now I am an expert judge in my country and I am involved in educating other judges in our breed myself.
21.11.2011
Alþjóðleg hundasýning HRFÍ
Reiðhöllinni í Víðidal, 19-20 nóv 2011
Besti hundur tegundar (BOB)
og jafnframt besti hundur sýningar (BIS)
C.I.B. ISW-09 ISCh Arnarstaða Rektor
Besti hundur af gagnstæðu kyni (BOS)
Eir frá Keldnakoti
Á mynd eru keppendur ásamt dómaranum Gert Christensen frá Danmörku
29.08.2011
Alþjóðleg hundasýning Hundaræktarfélags Íslands Reiðhöllinni í Víðidal 27-28 ágúst 2011
Besti hundur tegundar (BOB) og 2. besti hundur í grúbbu (BIG-2) Stefsstells Skrúður
Besti hundur tegundar af gagnstæðu kyni (BOS)
Sunnusteins Braga
Á mynd eru keppendur ásamt dómaranum Monique Van Brempt frá Belgíu
04.06.2011
Hundasýning Hundaræktarfélag Íslands
Reiðhöllinni í Víðidal 4. júní 2011
Besti hundur tegundar (BOB) og jafnframt
besti hundur í tegundahóp 5 (BIG1)
C.I.B NORDUCh ISCh DKCh NOUCh SEUCh Kersins Orri
Besti hundur af gagnstæðu kyni (BOS):
Gyðja